Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
thienxd2a

ẩn chữ số kích thước

Các bài được khuyến nghị

ko hiểu sao nhiều bản vẽ cad minh thấy khi ghi kích thước làm sao người vẽ ẩn dc chữ số kích thước đi.mình thấy hay quá mà ko biết làm cách nào.các bạn biết chỉ mình với.ý mình ko phải là phá khối đâu nhé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
ko hiểu sao nhiều bản vẽ cad minh thấy khi ghi kích thước làm sao người vẽ ẩn đc chữ số kích thước đi.mình thấy hay quá mà ko biết làm cách nào.các bạn biết chỉ mình với.ý mình ko phải là phá khối đâu nhé

Có một cách đơn giản nhất để ẩn text kích thước, đó là chọn tất cả các đối tượng dim cần thay đổi (dùng lệnh filter) rồi cho giá trị text override bằng "" - dấu cách(trong thanh Properties). Cũng có thể dùng lisp để thay các giá trị text kích thước bằng gía trị rỗng. Nhưng có vẻ như cái này ko được dùng thường xuyên lắm nên chưa ai viết ra.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ko hiểu sao nhiều bản vẽ cad minh thấy khi ghi kích thước làm sao người vẽ ẩn dc chữ số kích thước đi.mình thấy hay quá mà ko biết làm cách nào.các bạn biết chỉ mình với.ý mình ko phải là phá khối đâu nhé

Bạn vào Dimstyle rùi vào Modtify, chỉnh cái cao chữ của dim text muốn xoá và cho nó = 0 là tự động mất đi thôi mà. Mẹo 1 tí thôi!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn thử dùng lệnh dim-new xem.

Tác dụng là thay tất cả các giá trị dim được lựa chọn thành 1 giá trị mới do mình nhập vào.

Cụ thể trong trường hợp của bạn giá trị đó là dấu cách.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn thử dùng lệnh dim-new xem.

Tác dụng là thay tất cả các giá trị dim được lựa chọn thành 1 giá trị mới do mình nhập vào.

Cụ thể trong trường hợp của bạn giá trị đó là dấu cách.

Chao mừng đại ca thoclep trở lại!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chao mừng đại ca thoclep trở lại!

--------------

ai đấy Hùng ???

sao lại là thoclep nhẩy

Pác đừng giận chứ quê em ghét THóc Lép lắm - hu hu hu

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo