Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
ssg

Cùng nhau học SolidWorks

Các bài được khuyến nghị

phamthanhbinh    3.123
chào các anh trong forum em mới học soliworks được một thời gian ngắn.em vào mạng tìm tài liệu thấy trang này hay quá em muốn tham gia cùng một lớp học với anh em để chúng ta có thể giúp nhau những vướng mắc trong học tập được hok ạ.mà khi lướt qua một lần em thấy bác ssg ở trong này là có uy tín nhất em muốn tham gia quá các anh em ah.

Hề hề hề.

Rất vui được học cùng bạn...

Vấn đề bạn đặt ra hơi khó vì mình mới xài SW 2007 nên chả biết cái thằng 2009 nó ra răng mà trả lời bạn ạ. Hy vọng sẽ có người đã có kinh nghiệm về việc này hướng dẫn bạn. Hề hề hề...

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Hề hề hề.

Rất vui được học cùng bạn...

Vấn đề bạn đặt ra hơi khó vì mình mới xài SW 2007 nên chả biết cái thằng 2009 nó ra răng mà trả lời bạn ạ. Hy vọng sẽ có người đã có kinh nghiệm về việc này hướng dẫn bạn. Hề hề hề...

đúng là khó thật vì mình cũng đang dùng sw 2006 mặt khác mình cũng ko có kinh nghiệm về vấn đề này.mình rất mong các anh em cao thủ trong diễn đàn có thể giúp được bạn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
langtugl    0

Xin chào các bạn. Mình mới vọc phần mềm được mấy hôm. Chẳng hiểu sao mình vẽ ống vuông - tròn nó ra hình rất buồn cười. Ai giúp mình với.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
thailiem    2
Xin chào các bạn. Mình mới vọc phần mềm được mấy hôm. Chẳng hiểu sao mình vẽ ống vuông - tròn nó ra hình rất buồn cười. Ai giúp mình với.

nếu bạn muốn ở dưới là hình vuông ở trên là hình tròn và các nối từ gốc của hình vuông nối lên hình tròn 1 cách ngay thẳng thì khi vẽ hình tron xong bạn phải chọn lệnh"point"(vẽ điểm) vẽ 4 điểm trên hình tròn đó và các điểm trên hình tròn tương ứng với các góc của 1 hình vuông nội tiếp hình tròn. Cuối cùng bạn dùng lệnh "loop" nối lại điểm của hình vuông ứng với hình tròn 1 cách ngay thẳng là ok.chúc bạn thành công.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
anhsonck5k4    0

chào bác SSG cùng toàn thể ae trong 4room! m đang học solid tình vào cadviet.m có theo dõi từ đầu đến giờ.m thấy đây là topíc rất bổ ích cho những ai đam mê phần mềm!

vì vậy mong bác SSG cùng toàn thể ae cho m xin 1 chân nha!hjhj hy vọng 4room sẽ ngày càng sôi nổi và phát triển hơn he!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hotboy_kthy    0

các anh em ơi!anh nào biết chỉ cho em với,em cài phần mềm solidworks cài nó song hết rồi nhưng mà khi em click vào nó để em sử dụng thì nó lại báo một lỗi như sau''could not odtain license for soliworks standard.cannot find license file<-1,359,2>''.và em dịch nó ra 'là không thể giấy phép hiện hành cho soliworks và không thể tìm giấy phép cho file là <-13592>.mọi lần em cài và vẫn sử dụng tốt nhưng sao lần này nó lại bị như vậy là sao mặt khác em cài nó ra bằng đĩa lên về mặt nhiễm virus là không thể,hay là nó hết hạn sử dụng của cái key.em rất mong nhận đc sự giúp đỡ của anh em trong này.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
mr.manh86    0

chào các bác, e là dân cơ khí và e cũng đang học SLW, e có vấn đề cần các bác giúp đỡ đây a. E đang dùng SLW 2010 nhưng không tìm thấy chức năng Auto Dimension để tự động ghi kích thước cho hình vẽ. Bác nào biết lấy chức năng đó ntn xin chỉ giáo dùm ^^ Thanks các bác nhiều.

P/S: cho e đăng ký tham gia với lớp các bác nhoé!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hotboy_kthy    0

mình thấy cái forum này bàn về vấn đề cơ khí cụ thể hơn là về các phần mềm vẽ.lập ra cái forum này để a e cùng trao đổi học tập với nhau vậy mà mình có một câu hỏi thắc mắc mún đưa lên cho a e cùng thảo luận vậy mà chẳng thấy ai có ý kiên ý cò j.hay là câu hỏi đó của mình nó khó quá ah!thế thì chịu thật.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
phamthanhbinh    3.123

mình thấy cái forum này bàn về vấn đề cơ khí cụ thể hơn là về các phần mềm vẽ.lập ra cái forum này để a e cùng trao đổi học tập với nhau vậy mà mình có một câu hỏi thắc mắc mún đưa lên cho a e cùng thảo luận vậy mà chẳng thấy ai có ý kiên ý cò j.hay là câu hỏi đó của mình nó khó quá ah!thế thì chịu thật.

Hề hề hề,

Bạn hiểu cho rằng câu hỏi của bạn không hề dễ trả lời. Hầu he62t các đĩa cài đặt phần mềm bán trên thị trường hiện nay đều là các sản phẩm đã được bẽ khóa. Mà như vậy mổi anh sẽ bẻ một kiểu khác nhau (ăn trộm mà lị, có anh nào chịu bày mánh ăn trộm cho đồng nghiệp đâu). Vậy nên cách tốt nhất là mua đĩa của anh nào thì ráng theo đúng cái hướng dẫn cài đặt của anh đó. Được thì là hên vì giá quá bèo đã có một phần mềm xài chùa, không được thì đành chịu khó hỏi anh cu bán hàng hoặc mua đĩa khác mà xài, ít hên hơn một chút.

Thực tế có những anh bẻ khóa xong lại nhét thêm khóa mới kiểu hạn chế thời gian sử dụng (để còn bán được đĩa của mình chớ). Vậy nên chỉ có hỏi anh cu bán là chắc chứ cò hỏi trên diễn đàn thế này khó có được câu trả lời lắm. Có thể may ra có bạn nào mua trùng với cái họ crack của bạn thì mới giúp bạn được. Ráng chờ thôi...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
mio.amor    1

em chào các bác trong diễn đàn cho em hỏi chút về vấn đề cài đặt.khi em sử dụng công cụ disign library em nhấn vào mục ''toolbox'' thì nó báo là ''toolbox is not installed'' mặt khác khi cài đặt em làm theo đầy đủ các bước vậy là sao ạ?còn một vấn đề nữa ạ khi em muốn mô phổng chuyển động quay của bánh răng Em vào tools →add-ins thì nó thiếu lệnh soliworks Animator hay nói cách khác nó thiếu rất nhiều lệnh lựa trọn trong add-ins các anh chị nào có thể giúp em về vấn đề này.em cảm ơn rất nhiều.

Nếu bạn cài đặt đầy đủ,tức là cài đặt cả toolbox. Bạn vào Tools/ad-ins Check vào solidworks toolbox và check và star up thì sẽ có toolbox xài :D. Còn nếu thiếu solid animator thì bạn phải xem lại bộ cài, hoặc khi cài bạn đã lựa chọn đầy đủ chưa :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
mio.amor    1

chào các bác, e là dân cơ khí và e cũng đang học SLW, e có vấn đề cần các bác giúp đỡ đây a. E đang dùng SLW 2010 nhưng không tìm thấy chức năng Auto Dimension để tự động ghi kích thước cho hình vẽ. Bác nào biết lấy chức năng đó ntn xin chỉ giáo dùm ^^ Thanks các bác nhiều.

P/S: cho e đăng ký tham gia với lớp các bác nhoé!!

Bạn vào Tools/Dim-Expert/Auto dimension scheme nhé :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
mio.amor    1

a

các anh em ơi!anh nào biết chỉ cho em với,em cài phần mềm solidworks cài nó song hết rồi nhưng mà khi em click vào nó để em sử dụng thì nó lại báo một lỗi như sau''could not odtain license for soliworks standard.cannot find license file<-1,359,2>''.và em dịch nó ra 'là không thể giấy phép hiện hành cho soliworks và không thể tìm giấy phép cho file là <-13592>.mọi lần em cài và vẫn sử dụng tốt nhưng sao lần này nó lại bị như vậy là sao mặt khác em cài nó ra bằng đĩa lên về mặt nhiễm virus là không thể,hay là nó hết hạn sử dụng của cái key.em rất mong nhận đc sự giúp đỡ của anh em trong này.

Không tìm ra lisense cho "Solidworks standar", Bạn thử cài gói khác trong đĩa xem, có thể là "solidworks preminium" chẳng hạng, còn nếu không chắc phải kiếm bộ setup mới vậy .:(

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hi cả nhà. Em là dân chuyên về CADCAM, nhưng trước sử dụng phần mềm khác, giờ mới chuyển sang solidwork, nhiều cái bỡ ngỡ, mong mọi người chỉ giáo. Trong solidwork phần thiết kế cần sử dụng khá nhiều và phức tạp đó là phần dựng hình và phần thiết kế các bề mặt cong phức tạp, nhưng chưa thấy ai post bài về phần này. Các bác cao thủ có tài liệu gì về modeling và surface nâng cao hoặc các bài thực hành post lên để anh em học được không? Thanks các pác pro!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bác Ssg cho em hỏi chút, các bác cho em tham gia lớp học SW với e đang là sinh viên hầu như chưa biết gì về SW , vì mới bắt đầu học mà, trên lớp thầy giáo chỉ nói qua là có phần mềm này và ứng dụng vào những phần này phần kia còn không giảng gì cả . thầy ra bài tập để chúng e tự mày mò nghiên cứu .hjc. bác cho em hỏi trong sw có thể vẽ một vật thể ví dụ như một giá đỡ hình chữ L chẳng hạn sau đó chiếu nó lên 3 mặt phẳng hình chiếu được không sau đó hình thể hiện nó(cả vật thể và 3 mặt phẳng chiếu cùng trên 1 bản vẽ )như một số hình mẫu trong sgk công nghệ lớp 11 được hay ko. nếu được bác chỉ em cách làm với nhé . cảm ơn bác nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hotboy_kthy    0

a

Không tìm ra lisense cho "Solidworks standar", Bạn thử cài gói khác trong đĩa xem, có thể là "solidworks preminium" chẳng hạng, còn nếu không chắc phải kiếm bộ setup mới vậy .:(

vâng!cảm ơn anh nhé em đã dùng gói khác rùi nhưng mà nó vẫn báo như vậy có lẽ em phải ra mua cái đĩa khác về dùng mới được.đợi mãi mới có a trả lời đấy!thanks.

Mà anh ơi tiện cho em và cũng như cho các anh em mới học soliworks anh có thể hướng dẫn em cách thiết lập và mô tả chuyển động trong soliworks được không ạ.mô tả bất kỳ bánh răng...chi tiết nào cũng được để bọn em học hỏi thêm.hi.thanks anh nhiều.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ui theo dõi từ đầu topic từ 9h sáng đến giờ là 14h chiều mới xong.căng hết cả mắt. Đợt mới đi làm 2008 ông sếp mình dùng SolidWork này để mô phỏng lại quá trình lắp ráp cho minh. Thấy hay hay nhưng mới vào làm công việc bù đầu chưa học đc. Đến lúc có time thì ông ấy lại bay đi cty khác và mất tích luôn cái setup SolidWork Vào cadviet nhiều mà hôm nay mới đọc đc topic này. Tiện thể đang học máy cái phần mềm của Nhật Quyết định mai chủ nhật đi mua đĩa cài rùi ngâm cứu. Đăng ký học SW từ hôm nay 19/03/2011 (chắc chắn ko muộn vì đằng sau còn nhiều người chưa biêt về SolidWork hihi) Mong anh em SSG và phamthanhbinh.....có kinh nghiệm giúp đỡ nha Chúc anh em cadviet mạnh khỏe thành công...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
thailiem    2

Anh em nào mới tập làm quen với solidworks 2007. Thì tốt nhất nên sắm cho mình 1 cuốn sách "hướng dẫn sử dụng solidworks 2007" của tác giả NGUYỄN TRỌNG HỮU về nghiên cứu nhé!vì cuốn sách viết rất dễ hiểu với các bài tập thực hành để các bạn làm ngay tại chỗ cho nóng luôn.Sau khi đọc xong cuốn sách các bạn sẽ có 1 kiến thức kha khá về phần mềm này liền thui. Mình đang đọc nó và thấy rất hay. Nay chia sẽ tới toàn thể anh em trong diễn đàn, để cùng nhau học solidworks ngày càng tiến bộ nhé.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
vinh7879    7

bác ơi em muốn học vẽ cái này nhưng không biết chỗ nào dạy và học phí là bao nhiêu bác chĩ em với

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay