Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
790312

[Yêu cầu] lisp Thêm ghi chú sau khi đánh lệnh trong lisp

Các bài được khuyến nghị

Khi sử dụng 1 lisp nào đó mình muốn khi đánh lệnh xong nó sẽ hiện câu:DIEN DAN CADVIET rồi mới thực hiện tiếp lisp.Thanks.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Khi sử dụng 1 lisp nào đó mình muốn khi đánh lệnh xong nó sẽ hiện câu:DIEN DAN CADVIET rồi mới thực hiện tiếp lisp.Thanks.

Thế thì anh có thể làm như sau:

(defun c:command ()
(princ "\nDIEN DAN CAD VIET")
<Khối lệnh>
(princ)
)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cảm ơn bạn cái này thì mình biết rồi.Ý mình là dòng đó hiện lên màn hình cad tại vị trí góc trên bên phải chẳng hạn trong thời gian 5s hoặc khi hoàn thành lệnh đó.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cảm ơn bạn cái này thì mình biết rồi.Ý mình là dòng đó hiện lên màn hình cad tại vị trí góc trên bên phải chẳng hạn trong thời gian 5s hoặc khi hoàn thành lệnh đó.

Sao bạn không để dòng đó ở STT của CAD cho dễ :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thích khoe thông tin kiểu này thì:

(setvar "MODEMACRO" "**CHUC BAN LAM VIEC HIEU QUA** PHAM QUOC DUY - BINH SON - QUANG NGAI")

Thích bỏ đi thì

(setvar "MODEMACRO" "")

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thích khoe thông tin kiểu này thì:

(setvar "MODEMACRO" "**CHUC BAN LAM VIEC HIEU QUA** PHAM QUOC DUY - BINH SON - QUANG NGAI")

Thích bỏ đi thì

(setvar "MODEMACRO" "")

Hoặc có thể dùng

(grtext -1 "Đoạn thông báo ")

Khi dùng xong lệnh tự động trả về STT cũ

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

2 bác cho e hỏi,chèn những dòng lệnh đó vào chỗ nào của đoạn lisp?Thanks.

Vào đầu lisp, sau dòng (defun c:.....() bạn ạ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

2 bác cho e hỏi,chèn những dòng lệnh đó vào chỗ nào của đoạn lisp?Thanks.

Tuỳ muốn thêm chổ nào thì thêm. Cứ khi nào chạy tới dòng đấy thì nội dung sẽ được hiển thị.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cảm ơn 2 bác,vậy muốn cho dòng đó là chữ đậm giống kiểu Bold thì làm sao vậy 2 bác?Thanks.

Bạn co thích nghiêng ko thì hỏi luôn một thể đi chứ chơi hòi nhúc nhắc hoài rứa.

-Trả lời luôn: Theo cái hiểu biết của mình thì ko. Mà khoe thế được rồi bạn chi cho nó đậm làm gì. :P

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cảm ơn 2 bác,vậy muốn cho dòng đó là chữ đậm giống kiểu Bold thì làm sao vậy 2 bác?Thanks.

Nếu để trên STT của CAD chắc là không được :)

Hỏi bạn thêm 1 câu riêng tư : bạn làm thế để làm gì, nếu đó không phải sản phẩm của bạn, và bạn chưa biết 1 tí tẹo gì về nó. Gặp phải người không biết thì hay, mà gặp phải Cadviet member thì có phải là ôm hận không ^_^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nếu để trên STT của CAD chắc là không được :)

Hỏi bạn thêm 1 câu riêng tư : bạn làm thế để làm gì, nếu đó không phải sản phẩm của bạn, và bạn chưa biết 1 tí tẹo gì về nó. Gặp phải người không biết thì hay, mà gặp phải Cadviet member thì có phải là ôm hận không ^_^

Mình ghi câu xuất xứ từ diễn đàn cadviet,để sau này muốn thêm gì thì lên diễn đàn nhờ các bác sửa.Nhiều lisp không phải xuất xứ từ diễn đàn thì không ghi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình ghi câu xuất xứ từ diễn đàn cadviet,để sau này muốn thêm gì thì lên diễn đàn nhờ các bác sửa.Nhiều lisp không phải xuất xứ từ diễn đàn thì không ghi.

Em nghĩ thế thì đơn giản là chỉ ghi chú thích trong code ;;; by cadviet.com là ok rồi :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các lisp down từ CV hiện giờ đã kèm theo cả link dẫn tới bài viết, bạn không cần đau đầu nghĩ chuyện đó đâu :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo