Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
Happyfeet

CÔN TRÙNG TẤN CÔNG !!!!!!!!!!!!

Các bài được khuyến nghị

Các pác nghĩ mất bao lâu để tập đoàn sâu này bao phủ cả thành phố ???? :rolleyes:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Ơ thế ko ai trả lời câu hỏi trên à? :rolleyes:

Mấy con sâu đó mập ú,lăn bột chắc ngon lém he :lol:

Mấy con này lăn bột chiên ăn ngứa lắm nha pác Rockcad (à mà quên, pác dân Rock mà, nhằm nhò gì ba cái zụ ngứa -> nhảy ha :gun: )

Happyfeet CHỊU KHÓ SƯU TẦM GỚM NHỈ! ĐỘC HÀNG KHỦNG

NGOÀI THỜI GIAN VẼ CAD RA CÒN THỜI GIAN SĂN SÂU BỌ CHO MỢI NGUỜI XEM

THANH KIU IU!

Hihihi Sở thích mà pác, ngày nào cũng phải ngắm chúng mới có tin thần làm việc (hình nền máy tính toàn hình côn trùng, và đc đổi mới mỗi ngày :gun: ). Tuy rất thích côn trùng đặc biệt là sâu bọ nhưng nhìn cảnh này cũng... ớn quá hihihi :gun:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Các pác nghĩ mất bao lâu để tập đoàn sâu này bao phủ cả thành phố ???? :rolleyes:

Điều chắc chắn là chẳng bao giờ có chuyện tập đoàn sâu lại có thể bao phủ cả thành phố vì theo quy luật thống nhất và đấu tranh của các mặt đối lập.Sự thống nhất của các mặt đối lập là sự nương tựa vào nhau, làm điều kiện và tiền đề tồn tại cho nhau. Để tồn tại cây cũng cần có sâu bọ và ngược lại.

Sâu bọ thường phát triển theo từng khu vực vô tình đã tạo ra những khoảng trống cần thiết ngăn chặn việc những đám cháy rừng lây lan. Như vậy có thể nói sâu bọ có tác dụng tích cực đến việc bảo vệ tầng ozon bởi lẽ: Trung bình cứ mỗi 2 giây, trên thế giới lại có một khoảng rừng rộng như một sân đá banh bị thiêu huỷ. Và 1/5 tổng số khí thải nhà kính toàn cầu là do những vụ đốt và cháy rừng.

Từ xa xưa chưa hề có cái gọi là “thuốc bảo vệ thực vật “ mà cây cối vẫn tồn tại và phát triển đến ngày nay. Trong khi Nhật bản đang triển khai nhiều dự án trồng cây không dùng thuốc bảo vệ thực vật thì ở ta việc dùng thuốc bảo vệ thực vật một cách vô tội vạ đã phá vỡ môi trường sinh thái…

Cái đáng sợ nhất là những con “côn trùng” do con người tạo ra!

Trong những năm 60 -70 quân Mỹ đã rải hàng nghìn tấn chất độc màu da cam - chất độc thuôc nhóm 1 - nguy hiểm nhất xuống Việt Nam nhằm tìm ra các căn cứ bí mật quả Quân đội Việt Nam. Thành phần chính của nhóm chất độc này là đioxin.

Tác hại của chất làm rụng lá cây đã làm tăng tỉ lệ đột biến gen ở các vùng bị rải chất độc này.

Chiếc máy bay số hiệu UH-1D từ Đại đội không quân 336 đang rải chất diệt cỏ trong vùng rừng của châu thổ sông Mê Kông, 26/07/1969

Nỗi đau màu da cam-Storm Center

----------------------

Đất nước đã thanh bình

Nhưng đây vết tích vẫn hằn in

Chiến tranh một thời quá oan nghiệt

Vắt kiệt nước mắt biết bao người

Chiến tranh đã đi qua, bao hận thù đã qua

Vết thương trên thịt da đang dần lành với thời gian

Nhưng sao vết thương lòng như từng ngày cuộn đau

Nỗi đau xin đặt tên, nỗi đau chất độc màu da cam

--------------------------

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Các pác nghĩ mất bao lâu để tập đoàn sâu này bao phủ cả thành phố ???? :lol:

Ơ thế ko ai trả lời câu hỏi trên à? :rolleyes:

Điều chắc chắn là chẳng bao giờ có chuyện tập đoàn sâu lại có thể bao phủ cả thành phố vì theo quy luật thống nhất và đấu tranh của các mặt đối lập.Sự thống nhất của các mặt đối lập là sự nương tựa vào nhau, làm điều kiện và tiền đề tồn tại cho nhau. Để tồn tại cây cũng cần có sâu bọ và ngược lại.

Sâu bọ thường phát triển theo từng khu vực vô tình đã tạo ra những khoảng trống cần thiết ngăn chặn việc những đám cháy rừng lây lan. Như vậy có thể nói sâu bọ có tác dụng tích cực đến việc bảo vệ tầng ozon bởi lẽ: Trung bình cứ mỗi 2 giây, trên thế giới lại có một khoảng rừng rộng như một sân đá banh bị thiêu huỷ. Và 1/5 tổng số khí thải nhà kính toàn cầu là do những vụ đốt và cháy rừng.

Tất cả hình ảnh trong bài post này và 2 bài trên nữa của Happy chỉ xảy ra trong 1 đêm.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

không biết bạn Happyfeet yêu sâu đến mức nào chứ mình mà ở gần bọn sâu thế này thì nhà đẹp thế chứ có đẹp nữa cũng chuyển chỗ khác mà ở thôi. :lol:

Hỏi thật nhé :rolleyes: Happyfeet yêu sâu đến thế cơ àh?ngoài sâu ra còn yêu gì nữa không để ......mình còn biết hướng?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
không biết bạn Happyfeet yêu sâu đến mức nào chứ mình mà ở gần bọn sâu thế này thì nhà đẹp thế chứ có đẹp nữa cũng chuyển chỗ khác mà ở thôi. :lol:

Hỏi thật nhé :rolleyes: Happyfeet yêu sâu đến thế cơ àh?ngoài sâu ra còn yêu gì nữa không?

ngoài sâu ra happyfeet còn yêu Bọ Nẹt chuối Tây đấy ?

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tất cả hình ảnh trong bài post này và 2 bài trên nữa của Happy chỉ xảy ra trong 1 đêm.

Chỗ này mà nằm vào thì êm lắm happpy nhỉ, toàn ... bông! khéo giống phim "xác ướp ai cập" quá

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hihihi... Tuy rất thích côn trùng đặc biệt là sâu bọ nhưng nhìn cảnh này cũng... ớn quá hihihi :rolleyes:

Chỗ này mà nằm vào thì êm lắm happpy nhỉ, toàn ... bông! khéo giống phim "xác ướp ai cập" quá

Tội lỗi !!! Tội lỗi !!!

Happy cũng muốn 1 lần thử "nằm lên cái chăn bông êm ái" đó nhưng pác nghĩ coi, một người trên 60kg nằm lên trên đó thì em sâu nào sống nổi??? Happy ko phải là kẻ "giết người hàng loạt" nên để công việc này cho pác tự thử vậy :gun: ? Thử xong cho mọi người kết quả pác nhé!

Mong tin pác!!! :lol:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ngoài sâu ra happyfeet còn yêu Bọ Nẹt chuối Tây đấy ?

Chuối Tây khác chuối Ta ở chỗ nào bác nhể!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Dễ ợt. Chuối tây to hơn chuối....ta. He he

Người ta chỉ phân biệt chuối tây với chuối tiêu thôi tự vì pac Dương viết chuối "Tây" tôi mới hỏi thế thôi. mà người tây thích ăn chuối lắm, vì họ không trồng được chuối. nhà bạn có nhiều chuối tôi bán hộ cho.ở đâu có chuối của tây bạn nói cho tôi biêt!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chuối Tây khác chuối Ta ở chỗ nào bác nhể!

ủa hổng biết à

Chuối Vietnam có : chuối Tây, chuối Ngô, chuối Mắn, chuối Hột, Chuối Tiêu, Chuối ...

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
không biết bạn Happyfeet yêu sâu đến mức nào chứ mình mà ở gần bọn sâu thế này thì nhà đẹp thế chứ có đẹp nữa cũng chuyển chỗ khác mà ở thôi. :gun:

Hỏi thật nhé :rolleyes: Happyfeet yêu sâu đến thế cơ àh?ngoài sâu ra còn yêu gì nữa không để ......mình còn biết hướng?

Tiêu đề của bài viết là Íu tim ko nên zô ! thế mà tại sao bac vẫn cứ vô rồi sợ sẹt...hi hi

bac gp vẫn chưa trả lời câu hỏi của bạn colon. bac không thích con trùng mà vào viết bài rất nhiều! lạ nhẩy!

Ơ em đã để cái tiêu đề ai thích sâu thì nhào vô!

Bác vô đây làm dề! :lol:

dù bác sgia đã dặn tôi là chỗ thân quen không bấm nút thanh nhưng hôm nay tôi cứ bấm huyệt cho bác ấy một cái hi hi.

Từ xa xưa chưa hề có cái gọi là “thuốc bảo vệ thực vật “ mà cây cối vẫn tồn tại và phát triển đến ngày nay. Trong khi Nhật bản đang triển khai nhiều dự án trồng cây không dùng thuốc bảo vệ thực vật thì ở ta việc dùng thuốc bảo vệ thực vật một cách vô tội vạ đã phá vỡ môi trường sinh thái…

Cái đáng sợ nhất là những con “côn trùng” do con người tạo ra!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tiêu đề của bài viết là Íu tim ko nên zô ! thế mà tại sao bac vẫn cứ vô rồi sợ sẹt...hi hi

bac gp vẫn chưa trả lời câu hỏi của bạn colon. bac không thích con trùng mà vào viết bài rất nhiều! lạ nhẩy!

Bác nhớ dai quá nhỉ? Mình không thích côn trùng nhưng với "người thích côn trùng" thì khác hẳn chớ. :rolleyes:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
:rolleyes:

Kể từ giây phút này, tui chính thức tuyên chiến với "những ai thích côn trùng"

Chỉ những người Kinh dị mới có những sở thích kinh dị thui

Để góp vui cho những người có sở thích kinh dị, mình tặng các bạn vài bức ảnh nghệ thuật nữa

(--------------------------------------------------------------------------------)

Bọn côn trùng chắc khoái cái này lắm. :lol:

Để đáp lại tấm thịnh tình của bác GP em xin tặng bác trang này

(------------------------------------------------------------------------------------------------------------)

Bác cứ vào rùi kích từng mục nhé( Những dòng chữ màu xanh biển đó bác)! Nhiều ảnh để bác lựa chọn lắm!

À! Cấm chỉ định với những ai mắc bệnh nan y!

Bác cứ nghiên cứu đi nhé! Nếu được em với bác ra ngoài! Lập chuyên mục mới ko nên lấn sân ở đây bác ạ!

hi hị

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ủa sao biết CHỊ

Đây là bằng cớ:

Giời ạ! Sao 'colonbay' linh cảm hơi bị ...đúng và suy diễn thành công thế không biết? Ngày nào pccc cũng ngồi như thế- không phải ở nơi xảy ra tai nạn đâu - ít nhất là không dưới 10 lần / ngày.

Có dịp nào gặp pccc, colonbay tha hồ mà buôn chuyện nhé!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Đây là bằng cớ:

Mọi người cẩn thận đề phòng đấy, đừng tin vào những gì mình đọc được.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Dạ bây giờ các pác cho Happy chuyển đề tài "tấn công" mới nhé, sâu mãi cũng chán hihi ta chuyển qua ong vậy!!!

Tổ ong khổng lồ ở dưới bàn thờ.

Hơn 4 tháng qua, hàng ngàn người dân hiếu kỳ ở Quảng Ngãi liên tục kéo nhau đến nhà ông Nguyễn Huệ, thôn Xuân An, xã Tịnh Hòa, huyện Sơn Tịnh, để xem tổ ong rừng khổng lồ ngay dưới chân tủ bàn thờ của nhà ông.

Ông Huệ cho biết tổ ong này càng ngày càng to, số lượng ong lên tới hàng triệu con, bu kín chiếm hết một góc tủ bàn thờ.

Cũng theo chủ nhà thì loại ong này có tên gọi là ong ruồi. Vào đầu tháng 2/2008, bỗng nhiên xuất hiện một đàn ong dày đặc quần thảo ngoài sân rồi bay thẳng vào nhà ông, bám hết vào chân tủ thờ. Thấy lạ nên ông Huệ để nguyên cho chúng làm tổ.

Hiện tổ ong này đang cho mật.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mọi người cẩn thận đề phòng đấy, đừng tin vào những gì mình đọc được.
Bác nhớ dai quá nhỉ? Mình không thích côn trùng nhưng với "người thích côn trùng" thì khác hẳn chớ. :lol:

Kể từ giây phút này, tui chính thức tuyên chiến với "những ai thích côn trùng"

Hóa ra là toàn chuyện không tin! Nếu tin vào những jì đọc được có bị làm sao không hở bác gp14. Đúng là bác không còn ít tuổi phải không, bác nói tuổi thật của mình cho mọi người biết xem nào?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hóa ra là toàn chuyện không tin! Nếu tin vào những jì đọc được có bị làm sao không hở bác gp14. Đúng là bác không còn ít tuổi phải không, bác nói tuổi thật của mình cho mọi người biết xem nào?

Đó là sự thật, tin hay không tuỳ bạn. :rolleyes:

Câu này nghe quen quen nhỉ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Đó là sự thật, tin hay không tuỳ bạn. :rolleyes:

Câu này nghe quen quen nhỉ?

Sao bác không trả lời câu hỏi ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo