Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
thanhphuocbmt

Ai cho em hỏi về cad 2010

Các bài được khuyến nghị

Ai cho em hỏi lệnh trong cad 2010

Khi em vẽ đường Line hđuwờng Poline em muốn cho nó thẳng như trong cad 2007 thì nhấn F8 nhưng trong cad 2010 em nhấn F8 nó không nhận

Ai biết chỉ em với

thank!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

ai cho em hỏi muốn hiện thanh công cụ chữ trong cad 2010 như thế nào vd như trong cad 2007 có hàng : File Edit Insert......

nhưng trong cad 2010 thi không hiện bác nào có cách nào hiện được hông nếu được cảm ơn các bác nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hoan2182    836

Ai cho em hỏi lệnh trong cad 2010

Khi em vẽ đường Line hđuwờng Poline em muốn cho nó thẳng như trong cad 2007 thì nhấn F8 nhưng trong cad 2010 em nhấn F8 nó không nhận

Ai biết chỉ em với

thank!

Có thể bàn phím bị bụi bẩn, anh lật ngược bàn phím lên rồi lấy búa gõ mạnh cho bụi bẩn rơi ra, cách này em vẫn làm thường xuyên khi có nút bị kẹt, ấn xuống nằm im không nổi lên được.

Nếu không được chắc nút F8 bị hỏng thì phải gõ lệnh Ortho vào dòng command, chọn ON là được.

Command: Ortho Enter mode [ON/OFF] <OFF>: on

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
calendar08    7

không được bạn àh

trong cad 2010 trong nhấn được F8 để vẽ đường thẳng

F8 ko được thì xài F10, vẽ đường cho thẳng thì thiếu j cách B) Cái ortho bật lên chỉ bất tiện ^^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

ai cho em hỏi muốn hiện thanh công cụ chữ trong cad 2010 như thế nào vd như trong cad 2007 có hàng : File Edit Insert......

nhưng trong cad 2010 thi không hiện bác nào có cách nào hiện được hông nếu được cảm ơn các bác nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo