Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
ponaparte2003

XCLIP che khuất Block ngoài vùng Polyline được chọn

Các bài được khuyến nghị

Trước đến h dùng lệnh Xclip chỉ cho hiển thị 1 phần Block bên trong Vùng boudary. Các bác có biết lệnh hệ thống nào để cho nó hiển thị theo tiêu chí ngược lại không. Nghĩa là khi chọn Polyline thì phần hiển thị của Block lại là vùng bên ngoài của Polyline không? Thank's

• Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Trước đến h dùng lệnh Xclip chỉ cho hiển thị 1 phần Block bên trong Vùng boudary. Các bác có biết lệnh hệ thống nào để cho nó hiển thị theo tiêu chí ngược lại không. Nghĩa là khi chọn Polyline thì phần hiển thị của Block lại là vùng bên ngoài của Polyline không? Thank's

Đến câu lệnh cuối bạn chọn Invert nhé .

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đến câu lệnh cuối bạn chọn Invert nhé .

Cad đời nhiêu đấy bác ? Em dùng cad2007 nó có như này thôi

Command: XCLIP

Select objects: 1 found

Select objects:

Enter clipping option

[ON/OFF/Clipdepth/Delete/generate Polyline/New boundary] <New>: N

Specify clipping boundary:

[select polyline/Polygonal/Rectangular] <Rectangular>: R

Specify first corner: Specify opposite corner:

Tìm hông ra Invert :wacko:

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cad đời nhiêu đấy bác ? Em dùng cad2007 nó có như này thôi

Command: XCLIP

Select objects: 1 found

Select objects:

Enter clipping option

[ON/OFF/Clipdepth/Delete/generate Polyline/New boundary] <New>: N

Specify clipping boundary:

[select polyline/Polygonal/Rectangular] <Rectangular>: R

Specify first corner: Specify opposite corner:

Tìm hông ra Invert :wacko:

CAD 2008 của em là Có :)

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

dùng lệnh wipeout cũng đc mà :)

nó ngược lại với lệnh xc thay vì hiện 1 phần nó ẩn đi 1 phần :D

• Vote tăng 1
  • Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

dùng lệnh wipeout cũng đc mà :)

nó ngược lại với lệnh xc thay vì hiện 1 phần nó ẩn đi 1 phần :D

Trường hợp mình hỏi nó áp dụng rất tốt cho trường hợp bạn làm trong ngành giao thông. ví dụ bạn có 1 xref về địa hình hiện trạng, xref này lồng trong bản vẽ mặt bằng thiết kế chi tiết. Nếu để thế mà in trong trừong hợp làm bản vẽ tổ chức giao thông thì không ổn vì sẽ không nhận biết đựoc đâu là vạch sơn, chỉ cẩn làm 1 Polyline giới hạn bởi mặt đựờng thiết kế sau đó cho nó hiển thị phần block bên ngoài, thế là ổn. Nhưng mình chưa tìm ra giải pháp nên hiện tại đang phải vẽ 1 Polyline là đa giác lõm nên rất mất thời gian.

• Vote tăng 1
  • Vote giảm 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Trường hợp mình hỏi nó áp dụng rất tốt cho trường hợp bạn làm trong ngành giao thông. ví dụ bạn có 1 xref về địa hình hiện trạng, xref này lồng trong bản vẽ mặt bằng thiết kế chi tiết. Nếu để thế mà in trong trừong hợp làm bản vẽ tổ chức giao thông thì không ổn vì sẽ không nhận biết đựoc đâu là vạch sơn, chỉ cẩn làm 1 Polyline giới hạn bởi mặt đựờng thiết kế sau đó cho nó hiển thị phần block bên ngoài, thế là ổn. Nhưng mình chưa tìm ra giải pháp nên hiện tại đang phải vẽ 1 Polyline là đa giác lõm nên rất mất thời gian.

bạn này hình như - mình 1 phát thì phải. mình không phải chủ nhân của dấu - cho bạn đâu. nếu đúng bạn thì + bù cho mình cái nhé, vất vả lắm đó :(

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chào bạn ponaparte2003

Nói túm lại là đọc các bài viết trên, thì hiện tại bạn đã giải quyết xong vấn đề của mình chưa?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chào bạn ponaparte2003

Nói túm lại là đọc các bài viết trên, thì hiện tại bạn đã giải quyết xong vấn đề của mình chưa?

Hiện tại mình đang dùng đồng bộ Autodesk 2007 nên không dùng cad2010 để kiểm tra nên vẫn chưa thể giải quyết được, vì mình nhớ láng máng là trong Autocad 2007 có 1 biến số tương tự như biến textfill ấy nên mình mới hỏi thôi. Hiện tại mình vẫn buộc phải dùng đa giác lõm mà.

• Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo