Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
lythanhtoan

cho mình hỏi kết thúc lệnh

Các bài được khuyến nghị

lythanhtoan    25

mình có 2 thắc mắc mong các bạn chỉ giúp

thứ 1: mình có 3 nét vẽ chồng lên nhau, bề dày 3 nét vẽ khác nhau, cho mình hỏi khi đem đi in, có phải nét nào dày hơn thì sẽ thể hiện trên giấy in cho dù nét đó nằm dưới 2 nét còn lại? còn 2 nét có bề dày như nhau thì in ra cũng là 1 nét đó phải ko?

thứ 2: khi mình kết thúc lệnh mình thường hay nhấn enter để kết thúc , nhưng mình thấy có bạn ko nhấn enter mà nhấn chuột phải cũng kết thúc luôn, ko biết vào phần nào chỉnh để được như thế?

mong các bạn chỉ giúp mình, thanks you!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
hoan2182    836

thứ 1: mình có 3 nét vẽ chồng lên nhau, bề dày 3 nét vẽ khác nhau, cho mình hỏi khi đem đi in, có phải nét nào dày hơn thì sẽ thể hiện trên giấy in cho dù nét đó nằm dưới 2 nét còn lại? còn 2 nét có bề dày như nhau thì in ra cũng là 1 nét đó phải ko?

thứ 2: khi mình kết thúc lệnh mình thường hay nhấn enter để kết thúc , nhưng mình thấy có bạn ko nhấn enter mà nhấn chuột phải cũng kết thúc luôn, ko biết vào phần nào chỉnh để được như thế?

1- Khi in nó sẽ ra nét to nhất

2- Còn tuỳ thuộc vào lệnh. Nhấn phải chuột nó sẽ hiện ra bảng ... nhấn chuột vào chữ enter . Nhưng không dùng cách này, anh chơi kiểu dùng tay trái gõ enter nhanh hơn!

AutoCAD từ đời xưa đến đời nay đều có 3 kiểu kết thúc lệnh như sau:

1- Chọn lệnh > thực hiện lệnh xong, tự hiện ra dòng [Command:] Nếu muốn vẽ tiếp lệnh đó gõ Enter , nếu chuyển sang lệnh khá thì nhập lệnh …

Thí dụ: Lệnh Rectang, Polygon, Circle, ellipse, subtract, Union, Intersect, Stretch, mirror , Rotate, Chamfer, Cone, Matchrrop, Pyramid, Polysolid, Cylinder, Box,....Nhiều vô kể...

2- Chọn lênh > thực hiện lệnh xong > gõ Enter 1 lần hoặc 2 lần hiện ra dòng [Command:] Nếu muốn vẽ tiếp lệnh đó gõ Enter , nếu chuyển sang lệnh khá thì nhập lệnh …

Thí dụ:

- Lệnh: Linne, pline, Ray, Xline, Trim, Offset, Pedit …. kết thúc bằng 1 lần Enter, hiện ra dòng [Command:]

- Lệnh : Solidedit... kết thúc bằng 2 lần Enter, hiện ra dòng [Command:]

3-Một số lệnh đăc biệt, không thể dùng Esc để kết thúc lệnh được và Enter cũng chẳng xong:

Thí dụ:

Lệnh Text (dt) lênh này kết thúc hơi đặc biệt: không gõ phím dấu cách (thay phím Enter) như các lệnh khác được, bắt buộc phải dùng đến phím Enter gõ 2 lần để kết thúc lệnh, hiện ra dòng [Command:]

Lệnh Mtext (t) và lệnh Qleader (le)bắt buộc phải ấn OK để kết thúc lệnh, hiện ra dòng [Command:]

http://s.cadviet.com/oj

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
tinya1225    34

1. nó còn tuỳ vào màu sắc mình đặt nữa. màu ở duới nét to màu nhạt mà màu trên bé hơn nhưng màu đậm thì nó sẽ in ra cả 2 cùng là màu đen nhưng độ đậm nhạt khác nhau.

2. op, user preferences, right click customization, tích vào ENTER ở command mod, ok

• Vote tăng 3
  • Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo