Đến nội dung

Hình ảnh

cho mình hỏi kết thúc lệnh

• Please log in to reply
3 replies to this topic

#1 lythanhtoan

lythanhtoan

biết vẽ point

• 97 Bài viết
Điểm đánh giá: 25 (tàm tạm)

Đã gửi 12 July 2011 - 10:55 AM

mình có 2 thắc mắc mong các bạn chỉ giúp
thứ 1: mình có 3 nét vẽ chồng lên nhau, bề dày 3 nét vẽ khác nhau, cho mình hỏi khi đem đi in, có phải nét nào dày hơn thì sẽ thể hiện trên giấy in cho dù nét đó nằm dưới 2 nét còn lại? còn 2 nét có bề dày như nhau thì in ra cũng là 1 nét đó phải ko?

thứ 2: khi mình kết thúc lệnh mình thường hay nhấn enter để kết thúc , nhưng mình thấy có bạn ko nhấn enter mà nhấn chuột phải cũng kết thúc luôn, ko biết vào phần nào chỉnh để được như thế?

mong các bạn chỉ giúp mình, thanks you!
  • 0

#2 hoan2182

hoan2182

biết lệnh adcenter

• 2646 Bài viết
Điểm đánh giá: 832 (rất tốt)

Đã gửi 12 July 2011 - 11:32 AM

thứ 1: mình có 3 nét vẽ chồng lên nhau, bề dày 3 nét vẽ khác nhau, cho mình hỏi khi đem đi in, có phải nét nào dày hơn thì sẽ thể hiện trên giấy in cho dù nét đó nằm dưới 2 nét còn lại? còn 2 nét có bề dày như nhau thì in ra cũng là 1 nét đó phải ko?

thứ 2: khi mình kết thúc lệnh mình thường hay nhấn enter để kết thúc , nhưng mình thấy có bạn ko nhấn enter mà nhấn chuột phải cũng kết thúc luôn, ko biết vào phần nào chỉnh để được như thế?

1- Khi in nó sẽ ra nét to nhất
2- Còn tuỳ thuộc vào lệnh. Nhấn phải chuột nó sẽ hiện ra bảng ... nhấn chuột vào chữ enter . Nhưng không dùng cách này, anh chơi kiểu dùng tay trái gõ enter nhanh hơn!

AutoCAD từ đời xưa đến đời nay đều có 3 kiểu kết thúc lệnh như sau:
1- Chọn lệnh > thực hiện lệnh xong, tự hiện ra dòng [Command:] Nếu muốn vẽ tiếp lệnh đó gõ Enter , nếu chuyển sang lệnh khá thì nhập lệnh …
Thí dụ: Lệnh Rectang, Polygon, Circle, ellipse, subtract, Union, Intersect, Stretch, mirror , Rotate, Chamfer, Cone, Matchrrop, Pyramid, Polysolid, Cylinder, Box,....Nhiều vô kể...
2- Chọn lênh > thực hiện lệnh xong > gõ Enter 1 lần hoặc 2 lần hiện ra dòng [Command:] Nếu muốn vẽ tiếp lệnh đó gõ Enter , nếu chuyển sang lệnh khá thì nhập lệnh …
Thí dụ:
- Lệnh: Linne, pline, Ray, Xline, Trim, Offset, Pedit …. kết thúc bằng 1 lần Enter, hiện ra dòng [Command:]
- Lệnh : Solidedit... kết thúc bằng 2 lần Enter, hiện ra dòng [Command:]

3-Một số lệnh đăc biệt, không thể dùng Esc để kết thúc lệnh được và Enter cũng chẳng xong:
Thí dụ:
Lệnh Text (dt) lênh này kết thúc hơi đặc biệt: không gõ phím dấu cách (thay phím Enter) như các lệnh khác được, bắt buộc phải dùng đến phím Enter gõ 2 lần để kết thúc lệnh, hiện ra dòng [Command:]
Lệnh Mtext (t) và lệnh Qleader (le)bắt buộc phải ấn OK để kết thúc lệnh, hiện ra dòng [Command:]

http://s.cadviet.com/oj
  • 1

Gió đưa cây cải về trời

Rau răm ở lại chịu lời đắng cay...

#3 tinya1225

tinya1225

biết lệnh copy

• 114 Bài viết
Điểm đánh giá: 34 (tàm tạm)

Đã gửi 12 July 2011 - 11:45 AM

1. nó còn tuỳ vào màu sắc mình đặt nữa. màu ở duới nét to màu nhạt mà màu trên bé hơn nhưng màu đậm thì nó sẽ in ra cả 2 cùng là màu đen nhưng độ đậm nhạt khác nhau.
2. op, user preferences, right click customization, tích vào ENTER ở command mod, ok
  • 2
Thấy bài có ích thì ấn thật nhiều Thank + các bác nhé^^

#4 lythanhtoan

lythanhtoan

biết vẽ point

• 97 Bài viết
Điểm đánh giá: 25 (tàm tạm)

Đã gửi 12 July 2011 - 12:42 PM

cám ơn các bạn mình đã làm được thành công, thanks!
  • 0