Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
playboy2612

Hỏi về cách trải tole tấm trên AutoCAD

Các bài được khuyến nghị

playboy2612    27

em muon uon hoac gap mot sp bat ki bang ton tam hay ong thep. em muon biet luong phoi can la bao nhieu de tranh lanmg phi cung nhu hao hut khi gap hoac uon. co bac nao giup em voi? lam tren autocad hoac co phan mem nao de trai ton tam tu dong khong? minh chi nhap kich thuoc vao do?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
ssg    1.088
em muon uon hoac gap mot sp bat ki bang ton tam hay ong thep. em muon biet luong phoi can la bao nhieu de tranh lanmg phi cung nhu hao hut khi gap hoac uon. co bac nao giup em voi? lam tren autocad hoac co phan mem nao de trai ton tam tu dong khong? minh chi nhap kich thuoc vao do?

1- Bạn xem cái này có "chơi" được không?

http://www.cadviet.com/forum/index.php?showtopic=2944

2- Nhắc nhở: tiếng Việt không dấu là phạm quy diễn đàn. Nếu tái phạm sẽ bị xoá bài mà không cần thông báo!

3- Tại sao bạn lập 2 topic cho cùng một nội dung? Nếu tái phạm cũng bị xoá luôn cả hai!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ssg    1.088
cảm ơn bạn nha? nhưng mà sao mình download về rùi nhưng khi giải nén nó lại báo lỗi. chi cho mình nha.

Ssg đã kiểm tra lại, không có lỗi khi down cũng như khi giải nén!

Cụ thể, bạn gặp lỗi gì khi giải nén? Trình SolidShape hay là bài hướng dẫn? Bạn post thông báo lỗi lên xem sao.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ssg    1.088

Ngoài ra, với tính năng Sheet Metal của SolidWorks, bạn có thể dễ dàng thiết kế các sản phẩm uốn, cắt, gấp... các kiểu từ tole tấm. Ví dụ như cái này:

Sau đó, chỉ 1 cú click chuột, bạn sẽ có hình trải phẳng như thế này:

Nếu thấy thích, mời bạn tham gia lớp tự học SolidWorks cùng chúng tôi:

http://www.cadviet.com/forum/index.php?showtopic=4565

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
voima_tien    19

với kiểu steel tấm bạn nên dùng solidwork và inventor thì sẽ có hiệu quả cao hơn rất nhiều .........? đảm bảo đáp ứng được các yêu cầu bạn đặt ra ( đang học solidwork ^^ ....)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo