Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

Các bài được khuyến nghị

Chuyện là như thế này: em vẽ trong model là tỉ lệ 1:1 và tất cả em thiết lập text size:2.5, dim, mũi tên size :2.5 và đường khuất ở trong model có thể nhìn thấy đuợc. Nhưng sau khi viewports ra layout ti lệ 1/20 thì không nhình thấy được đường khuất!?cuối củng ra ngoài không gian giấy phải chỉnh lại text, dim,.....Vậy nhờ các bác trên diễn đàn chỉ dùm em là làm thế nào để thiết lập một lần hoặc cách điều chỉnh tỉ lệ giữa Viewports và dim,text cho tương quan nhau? và đây là bản vẽ gặp sự cố như em mô tả! xin nhờ các bác chỉ giáo! xin cảm ơn.

http://www.cadviet.com/upfiles/viewport.dwg

haph060587@sanyodisv.com.vn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Theo tôi nếu vẽ kết hợp cả model và layout thì không nên xài chế độ "scale dimension to layout" mà nên làm thêm 1 kiểu dim cho layout để tiện hơn... xem hình và gủi lại file của bạn. (xài cad 2007 )

file sua lai

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Theo tôi nếu vẽ kết hợp cả model và layout thì không nên xài chế độ "scale dimension to layout" mà nên làm thêm 1 kiểu dim cho layout để tiện hơn... xem hình và gủi lại file của bạn. (xài cad 2007 )

file sua lai

thanks Tranchan nhé! bạn đã cho mình biết thêm một cách ! nhưng nếu ở layout có nhiều tỉ lệ thì thiết lập nhiều dim như vậy liệu có pro không?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay