Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
SONCAD

TỔ CHỨC OFFLINE LẦN THỨ 1 TẠI TP HCM

Các bài được khuyến nghị

be_chanh    890

GP13+1 đoán sai hết. híc. võ đoán võ đoán =))

Vì 1 vài lý do tế nhị mà chúng tôi không đưa hết tên của thành viên (hide) lên diễn đàn. Mong các bạn thông cảm.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
SONCAD    862

LỜI CẢM ƠN

Đầu tiên thay mặt cho BTC, em xin chân thành cám ơn tất cả các anh em trên diễn đàn đã nhiệt tình tham gia ủng hộ, giúp đỡ và đóng góp ý kiến để Buổi họp mặt Offline của anh em 2 miền trở nên trang trọng, ấm cúng và tràn đầy ý nghĩa!

Tuy nhiên do chưa có kinh nghiệm trong tổ chức Offline cũng như gặp phải những sai sót trong quá trình chuẩn bị nên rất mong anh em diễn đàn thông cảm và bỏ qua!

Em cũng xin tiếp thu ý kiến của bác vbao một cách nghiêm túc sai sót trong phần danh sách tham gia và cũng xin thay mặt BTC nhận khuyết điểm với bác ssg!

Bác ssg luôn là người tiên phong,chu đáo nhiệt tình giúp đỡ và hướng dẫn chỉ bảo từng ly từng tý các vấn đề kỹ thuật cho anh em trên diễn đàn!Em và các anh em trên diễn đàn rất trân trọng và quý mến bác ssg dù chưa có dịp gặp mặt với bác lần nào!Trong buổi gặp mặt Offline em cũng đã rất mong gặp bác nhưng ko được và hy vọng sắp tới điều này sẽ trở thành hiện thực và anh em ta sẽ có cơ hội hiểu nhau nhiều hơn!

Em xin hứa sẽ cùng các anh em rút kinh nghiệm và sẽ cố gắng tổ chức tốt hơn, tránh những thiếu sót hơn khi chúng ta tiếp tục tổ chức những lần sau!

Xin chân thành cảm ơn mọi người đã nhiệt tình tham gia và ủng hộ!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
sweet_lies    5

Ý , ý . thấy có anh mặc áo đỏ đi off mặc quần sọt

Sao ko ai nói 3 mem nữ đi off nick trong dd là gi` nhi ??

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Fugukichi    5
GP13+1 đoán sai hết. híc. võ đoán võ đoán =))

Vì 1 vài lý do tế nhị mà chúng tôi không đưa hết tên của thành viên (hide) lên diễn đàn. Mong các bạn thông cảm.

Hix không lẽ cái nick khó nhớ zậy sao chứ? :s_big: FUNIKI là nick của ai za??? :s_big: pùn pùn..

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
gp14    1.123
Hix không lẽ cái nick khó nhớ zậy sao chứ? :s_big: FUNIKI là nick của ai za??? :s_big: pùn pùn..

Funiki nghe giống điều hoà đó!!! :gun:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Happyfeet    893

1 2 3 Zô......... Pác Phamthanh binh đang nghía gì mà mặt "gian" thế ạ.

3 2 1 Za........... Pác Manhhung xi da đang tỏ tình với pác Readonly làm pác ý tránh xa nhở.

Đang bàn kế hoạch đi tăng 3, tăng 4 (ngoài luồn )

Pác Soncad đẹp chai thật. Pác Vanduong đừng nhìn pác Son trìu mến thế chứ. :cry:

Pác Leolas đang tiếc nồi lẩu đã cạn :cry:

Phút cuối rùi mà vẫn gân ghê thế đấy, đúng là "nhiệt huyết cadviet"

Chỉ là máy phụ nên chỉ chộp được khúc sau (sắp đi tăng 2) không đầy đủ lắm, tuy nhiên loạt hình này chụp được "lén lúc" rất công phu, các pác ấy nhậu hoành tráng thế cơ mà :s_big: . Happy cùng các mem nữ cũng có tham gia vài két ...........7 up , và phá mồi rất khí thế :cry: . Các pác nhớ thanks cho Happy 1 phát vì lòng dũng cảm này nhá :gun: suỵt nói nhỏ các pác nghe nè sẽ còn 1 bất ngờ về sau đấy. Nào các pác cùng "Chung sức" lại đoán xem đó là bất ngờ gì nhé :s_big: .

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
SONCAD    862

THÔNG TIN VỀ SỰ CỐ TỪ BTC

BTC và soncad xin thông báo với các anh em trên diễn đàn về sự cố xảy ra đặc biệt vô cùng nghiêm trọng!

Đó là thẻ nhớ của máy chụp ảnh buổi Offline đã bị virus tấn công và tàn phá làm hỏng hầu hết tất cả các hình ảnh chụp từ máy!

Anh em đang tìm mọi cách để quét thẻ nhớ và phục hồi dữ liệu!BTC và cá nhân soncad xin thông báo đến các anh em và xin chịu trách nhiệm về sự cố trên!

Đây là 2 tấm ảnh tạm thời lấy ra được từ thẻ nhớ: (Có xuất hiện 2 tên desktop.exe và wrar371... mà tiệm rửa hình khẳng định là virus và chưa thể quét được)BTC đang nỗ lực tỉm mọi cách để cứu thông tin!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
vanduong    536

Mong anh em gắng đợi chút

Đây là sự cố ngoài ý muốn của anh em chúng ta, và lỗi này thuộc về Ban Tổ Chức. Chúng tôi vô cùng xin lỗi quý anh em và mong anh em cố gắng - chúng tôi sẽ làm hết sức mình để tiêu diệt virút lấy lại khoảnh khắc tuyệt vời của chúng ta.

Thanks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hiepquang    264
Ý , ý . thấy có anh mặc áo đỏ đi off mặc quần sọt

Sao ko ai nói 3 mem nữ đi off nick trong dd là gi` nhi ??

Anh áo đỏ có quan hệ mật thiết với ít nhất là 2 chị mem. nữ đấy. Ảnh là cán bộ đường lối, có nhiệm vụ đưa rước, kiêm luôn vệ sĩ riêng cho các chị. Do đặc thù công việc, để đảm bảo tính linh hoạt nên anh ta được trang bị các loại trang phục đặc chủng

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
vanduong    536
Anh áo đỏ có quan hệ mật thiết với ít nhất là 2 chị mem. nữ đấy. Ảnh là cán bộ đường lối, có nhiệm vụ đưa rước, kiêm luôn vệ sĩ riêng cho các chị. Do đặc thù công việc, để đảm bảo tính linh hoạt nên anh ta được trang bị các loại trang phục đặc chủng

hố hố

khè khé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
SONCAD    862

Sáng nay đã đưa cho các chuyên viên IT test và đang kiểm tra. Họ khẳng định 100% đã dính virus chuyên gây phá hoại và làm thay đổi hàng loạt định dạng tập tin, ghi đè từ tập tin này lên tập tin khác.Nguyên nhân là do thân chủ máy(máy ảnh mình mượn) do không có USB trong lúc gấp gáp đã copy Tiêu chuẩn kỹ thuật ngành vào thẻ nhớ và bị lây lan từ trước, đến lượt mình sử dụng thì nó bùng phát và tàn phá nặng nề!Lãnh nguyên 1 quả bom tấn! :s_big:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
vanduong    536
Sáng nay đã đưa cho các chuyên viên IT test và đang kiểm tra. Họ khẳng định 100% đã dính virus chuyên gây phá hoại và làm thay đổi hàng loạt định dạng tập tin, ghi đè từ tập tin này lên tập tin khác.Nguyên nhân là do thân chủ máy(máy ảnh mình mượn) do không có USB trong lúc gấp gáp đã copy Tiêu chuẩn kỹ thuật ngành vào thẻ nhớ và bị lây lan từ trước, đến lượt mình sử dụng thì nó bùng phát và tàn phá nặng nề!Lãnh nguyên 1 quả bom tấn! :s_big:

Xin anh em thông cảm cho sự cố ngoài ý muốn

Chia sẻ cùng Pác SONCAD

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
THE HIEP    1.398

VẬY CÒN CỨU ĐƯỢC FILE NÀO KO VẬY BÁC SƠN??? :s_big:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ssg    1.088
...

Em cũng xin tiếp thu ý kiến của bác vbao một cách nghiêm túc sai sót trong phần danh sách tham gia và cũng xin thay mặt BTC nhận khuyết điểm với bác ssg!

...

Chân thành cám ơn sự quan tâm của các bạn dành cho ssg!

Tuy nhiên, chỗ này ssg không hiểu, có thể có sự hiểu lầm gì đó chăng? Ssg chưa hề than phiền hay trách cứ điều gì ngoài cái cảm giác tiếc nuối là không được tham gia một buổi off hoành tráng và thành công như vậy. Hôm ấy, ssg không thể nào đi được vì trùng với đám cưới của một bạn trong cơ quan. Mong rằng sẽ có dịp khác được gặp gỡ các bạn.

Về sự cố virus, xin chia sẻ cùng các bạn. Nhưng thôi, đừng buồn nữa, phải biết chấp nhận việc đã rồi, một khi ta đã cố gắng hết mức. Hơn nữa, những gì đọng lại sau cuộc hội ngộ có giá trị hơn những tấm hình bị mất rất nhiều. Đúng không? Và có khi đây là lý do để nhanh chóng có cuộc off HCM lần thứ hai?

Chúc tất cả các bạn luôn vui vẻ, yêu đời, đúng như phong cách của cư dân CadViet!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
vanduong    536

Tuy nhiên, chỗ này ssg không hiểu, có thể có sự hiểu lầm gì đó chăng? Ssg chưa hề than phiền hay trách cứ điều gì ngoài cái cảm giác tiếc nuối là không được tham gia một buổi off hoành tráng và thành công như vậy. Hôm ấy, ssg không thể nào đi được vì trùng với đám cưới của một bạn trong cơ quan. Mong rằng sẽ có dịp khác được gặp gỡ các bạn.

Về sự cố virus, xin chia sẻ cùng các bạn. Nhưng thôi, đừng buồn nữa, phải biết chấp nhận việc đã rồi, một khi ta đã cố gắng hết mức. Hơn nữa, những gì đọng lại sau cuộc hội ngộ có giá trị hơn những tấm hình bị mất rất nhiều. Đúng không? Và có khi đây là lý do để nhanh chóng có cuộc off HCM lần thứ hai?

Chúc tất cả các bạn luôn vui vẻ, yêu đời, đúng như phong cách của cư dân CadViet!

Đây là lỗi của riêng cá nhân em, em xin chân thành cảm ơn pác SSG.

:s_big:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
SONCAD    862

Em rất cám ơn Bác ssg đã quan tâm, an ủi và động viên anh em BTC. Đúng quả là một "trái đắng" khó nuốt trôi quá bác ạ! cứ như thể mình đá bóng phản lưới nhà ý!

Mọi người rất mong chờ và cũng bị hụt hẫng không ít!Em cũng không còn có cách nào để cứu được. Sự chủ quan cũng là bài học để em cần phải nhìn nhận lại.

Em sẽ cố gắng tiếp tục cùng mọi người đóng góp cho diễn đàn nhiều hơn để chuộc lỗi lầm này!

Tết này em rất mong sẽ gặp được bác ở Nha trang khi gia đình em về thăm nhà!

Hẹn gặp lại bác nhé!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
phamthanhbinh    3.123
1 2 3 Zô......... Pác Phamthanh binh đang nghía gì mà mặt "gian" thế ạ.

Nào các pác cùng "Chung sức" lại đoán xem đó là bất ngờ gì nhé :s_big: .

Thua rồi bác Happfeet ơi, định chôm cái "ấy" mà thôi lộ rồi, chẳng cho chôm nữa thì thôi, Cớ sao bác lại còn lôi ra nè.

Hu hu , khổ quá khổ quá, tôi quá, tội quá.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay