Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

Các bài được khuyến nghị

em nhận được một file bình đồ tuyến đường , tim tuyến là một đường pline (elevetion khác 0) , các point có cao độ khác nhau (z khac 0), và nhiều đồi tượng khác có cao độ khác nhau ...! làm việc trên bản vẽ này rất phiền phức , em muốn đưa tất cả các đối tượng về một mặt phẳng , nhưng không thay đổi kích thước (theo hình chiếu bằng)! anh chị nào biết , thì chỉ em với! em cảm ơn các anh ,chị! (em đã sử dụng lisp "superrion" nhưng khi đưa về một mặt phẳng , các đường nhảy lung tung hết , không còn đúng vị trí nào hết!) :blush:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

em nhận được một file bình đồ tuyến đường , tim tuyến là một đường pline (elevetion khác 0) , các point có cao độ khác nhau (z khac 0), và nhiều đồi tượng khác có cao độ khác nhau ...! làm việc trên bản vẽ này rất phiền phức , em muốn đưa tất cả các đối tượng về một mặt phẳng , nhưng không thay đổi kích thước (theo hình chiếu bằng)! anh chị nào biết , thì chỉ em với! em cảm ơn các anh ,chị! (em đã sử dụng lisp "superrion" nhưng khi đưa về một mặt phẳng , các đường nhảy lung tung hết , không còn đúng vị trí nào hết!) :blush:

Nếu bạn cài Express Tools thì dùng lệnh flatten. Bạn nên tìm kiếm trước khi đặt Topic mới nhé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay