Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
bachkhoa08

Giúp tạo Block thuộc tính

Các bài được khuyến nghị

bachkhoa08    2

Tình hình là mình đã biết sơ sơ trình tự tạo block thuộc tính và đã tạo được. Có điều khi tạo ra Block gồm nhiều text thuộc tính thì các text thuộc tính bị mất các điểm chèn. Nghĩa là mình muốn có các điểm chèn để di chuyển các text theo ý mình (mục đích để tránh tình trạng các text bị vướng nhau khi viết quá dài). Mình đã thử chọn canh lề text khi tạo mà cũng không được. Anh em diễn đàn chỉ giúp mình nhé

Mới hiểu sơ sơ về CAD mong các anh chỉ bảo tận tình. Chúc diễn đàn luôn lớn mạnh

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
bachkhoa08    2

Sao không có ai giúp mình thế? Có lẻ mình nói khó hiểu. Mình có hình kèm theo anh em giúp mình với. Mình thử rất nhiều lần mà cũng không được, mà search hoài mà cũng không có?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tue_NV    3.841

Sao không có ai giúp mình thế? Có lẻ mình nói khó hiểu. Mình có hình kèm theo anh em giúp mình với. Mình thử rất nhiều lần mà cũng không được, mà search hoài mà cũng không có?

-> Chọn Block cần sửa -> Gõ BEDIT -> OK

-> Chọn ATT -> Bấm Ctrol+1 -> Thiết Lập Lock position là NO

Xem hình vẽ dưới :

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tue_NV    3.841

không được Tue_NV ơi. Dù đã chuyển Lock Position = No -> Save rồi nhưng mọi việc vẫn không có gì mới, điểm chèn vẫn không có

Bạn sử dụng tiếp lệnh ATTSYNC xem sao

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
bachkhoa08    2

Bạn sử dụng tiếp lệnh ATTSYNC xem sao

OK, được rồi. Thanhk bạn nhiều. Cho mình hỏi thêm là lệnh ATTSYNC có tác dụng như thế nào và nó có ảnh huởng đến thuộc tính của Block không? Mình đọc Help mà cũng không hiểu lắm. Mong bạn chỉ bảo thêm.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tue_NV    3.841

OK, được rồi. Thanhk bạn nhiều. Cho mình hỏi thêm là lệnh ATTSYNC có tác dụng như thế nào và nó có ảnh huởng đến thuộc tính của Block không? Mình đọc Help mà cũng không hiểu lắm. Mong bạn chỉ bảo thêm.

Nó có tác dụng là đồng bộ các Block thuộc tính. Khi thay đổi các thông tin của Block thuộc tính. Nó cần đồng bộ lại để bạn có thể thấy sự thay đổi. Nôm na là vậy

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo