Đến nội dung

Hình ảnh

mình hỏi lại về chỉnh kt, tại chưa dc trả lời thỏa đáng nên hỏi lại hjhj :)

• Please log in to reply
13 replies to this topic

#1 vinh68

vinh68

biết zoom

• 11 Bài viết
Điểm đánh giá: -5 (bình thường)

Đã gửi 12 August 2011 - 11:16 PM

mình kéo đường kích thước ra rùi bằng lệnh dimension linear, nhưng các đường kích thước ko nằm cách đường cần đo 1 khoảng thống nhất, mà cách các khoảng tùy theo mình kéo!!mình nhớ là có lệnh và hình như bấm tắt bằng vài cái lick chuột là đường kich thước đó tự nhảy lên cách đường cần đo 1 khoảng bao nhiu tùy mình hiệu chỉnh. ai nhớ chỉ giùm mình với nha!!! thanks mọi người nhìu nha
ý mình là: khi kéo bất kỳ đường kích thước nào ra,và dù kéo bao xa thì các đường kích thước cũng lun nằm cách các đường cần đo khac nhau,1 khoảng mặc định bằng nhau, do mình chỉnh. Trong cùng 1 bản vẽ nha!hjchjc và cho mình hỏi làm sau đưa bài cũ lên lại để mọi người thấy mà vào chỉ :unsure:
  • -3

#2 phamthanhbinh

phamthanhbinh

biết lệnh adcenter

• Moderator
  • 6007 Bài viết
Điểm đánh giá: 3113 (tuyệt vời)

Đã gửi 13 August 2011 - 12:42 AM

mình kéo đường kích thước ra rùi bằng lệnh dimension linear, nhưng các đường kích thước ko nằm cách đường cần đo 1 khoảng thống nhất, mà cách các khoảng tùy theo mình kéo!!mình nhớ là có lệnh và hình như bấm tắt bằng vài cái lick chuột là đường kich thước đó tự nhảy lên cách đường cần đo 1 khoảng bao nhiu tùy mình hiệu chỉnh. ai nhớ chỉ giùm mình với nha!!! thanks mọi người nhìu nha
ý mình là: khi kéo bất kỳ đường kích thước nào ra,và dù kéo bao xa thì các đường kích thước cũng lun nằm cách các đường cần đo khac nhau,1 khoảng mặc định bằng nhau, do mình chỉnh. Trong cùng 1 bản vẽ nha!hjchjc và cho mình hỏi làm sau đưa bài cũ lên lại để mọi người thấy mà vào chỉ :unsure:

Hề hề hề,
Hãy tự cứu mình trước khi trời cứu.
Muốn biết về các biến hệ thống quản lý dimension thì vào help của CAD mà đọc.
Muốn đạt được cái bạn hỏi, hãy suy ngẫm kỹ những điều mọi người đã trả lời bạn.
Chưa thỏa mãn với những điều đó thì hãy chịu khó chờ thêm chứ không phải mở thêm topic thế này.
Hãy sử dụng chức năng tìm kiếm để tìm lại cái topic do chính bạn đã mở ra.
Muốn đưa bài nào lên thì hãy click vào nút trả lời dưới bài đó hoặc chịu khó copy and paste bài đó vào bài post của bạn.
Nếu bạn không tôn trọng mọi người thì đừng mong mọi ngưới trả lời thỏa đáng những vấn đề của bạn.
Hề hề hề,....
  • 4
Chúc các quý Anh trên diễn đàn luôn khỏe, đẻ thêm được nhiều thứ để mót.

#3 hoan2182

hoan2182

biết lệnh adcenter

• 2646 Bài viết
Điểm đánh giá: 832 (rất tốt)

Đã gửi 13 August 2011 - 07:58 AM

Tình hình là hình như là diễn đàn Cadviet chấm cơm húp canh đăng nhập dễ dàng không đòi hỏi phải nộp lệ phí cũng không kêu gọi đóng tiền làm từ thiện cho bất kỳ tổ chức cá nhân nào việc đăng quảng cáo rao vặt cũng diễn ra tự nhiên hơn cả chợ búa chợ đục các thành viên ứng xử với nhau rất thân thiện cùng nhau học tập và thư giản đặc biệt là các bác viết lisp theo yêu cầu viết rất nhiệt tình ăn lisp ngủ lisp thậm chí lúc ngủ mơ cũng thấy mình nằm đang viết lisp theo yêu cầu. Chính vì vậy việc anh đã hỏi trong một topic rồi lại mở thêm một topic khác với nhan đề:Trả lời cho mình hỏi lại về chỉnh kt, tại chưa dc trả lời thỏa đáng nên hỏi lại hjhj :)là không thoả đáng!

Anh viết câu hỏi có lợi cho anh, chứ có mất mát gì đâu, người viết bài trả lời cũng có được lợi lộc gì đâu. Thỉnh thoảng em viết bài cho vui là chính, hoạ hoằn có bác nào thương hại thì ấn cho một nút xanh ( + ), nói nhỡ lời có khi bị oan gia còn nhận được dấu đỏ ( - ) cũng thấy sướng, cũng thấy vui và cười mỏi răng luôn! Hi ...hi... :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

Túm lại: anh chẳng mất mát gì không nên viết là đã bị được đền bù không thoả đáng. Ý quên xin lỗi anh, em nhầm, chỉ mong anh không nên viết “"tại chưa dc trả lời thỏa đáng nên hỏi lại hjhj :)"

Vấn đề anh hỏi đã có câu trên diễn đàn, lỗi do anh không sử dụng chức năng tìm kiếm, anh hãy đọc topic: Cách tạo 1 khoảng cách chung tới đối tượng cho nhiều dim line?
http://s.cadviet.com/k7

Và đọc thêm cả topic này nữa:
http://s.cadviet.com/l7

sao không ai trả lời mình vậy. không làm được thi cũng trả lời một câu là không làm được để mình đỡ phải chờ chứ?

Bạn có quyền đặt câu hỏi nhờ giúp đỡ.
Và bạn có quyền chờ hay không chờ câu trả lời của mọi nguời. (để khỏi tốn thời gian)
Mọi nguời có quyền đọc và trả lời hay không trả lời mọi vấn đề.
CadViet có hơn 56 ngàn thành viên :
- nếu mỗi thành viên đều trả lời; liệu bạn có đủ thời gian để đọc hết không ?
- khi đó diễn đàn chỉ có các bài đại lọai như : tui không biết, tui biết nhưng tui không có thời gian giúp bạn, thậm chí là tui biết nhưng tui không thích giúp bạn ...
Thực ra vấn đề của bạn đã đuợc đề cập rồi. hãy sử dụng chức năng tìm kiếm truớc khi nhờ giúp đỡ.

• 2

Gió đưa cây cải về trời

Rau răm ở lại chịu lời đắng cay...

#4 ketxu

ketxu

Copier - Paster - Editor

• Moderator
  • 5678 Bài viết
Điểm đánh giá: 2605 (tuyệt vời)

Đã gửi 13 August 2011 - 10:29 AM

Ket đang định dọn dẹp bài này, mà đọc được 2 bài tâm đắc quá, lại thôi ^^ Cám ơn bác Bình và bác Hoan.
P/s chủ Topic :
Hình đã gửi
Hình đã gửi
Bạn là người đọc, bạn có trả lời không ????
  • 2

Thành viên nhóm CadMagic.
Mời bạn ghé thăm facebook nhóm - Page viết lisp theo yêu cầu  :
CAD MAGIC

#5 hochoaivandot

hochoaivandot

biết dimradius

• 310 Bài viết
Điểm đánh giá: 106 (tàm tạm)

Đã gửi 13 August 2011 - 01:50 PM

Bạn ghi danh tại 1 trường tiểu học nào đó để học lại Tiếng Việt. Rồi trở lại diễn đàn post thật rõ, thật dễ hiểu ý kiến của mình. Sẽ có người trả lời thoả đáng.
  • 1

Dương Bá Diệp

www.cadonline.duyxuyen.vn 

Thành viên nhóm CADMAGIC

#6 vinh68

vinh68

biết zoom

• 11 Bài viết

Đã gửi 14 August 2011 - 09:04 PM

Tình hình là hình như là diễn đàn Cadviet chấm cơm húp canh đăng nhập dễ dàng không đòi hỏi phải nộp lệ phí cũng không kêu gọi đóng tiền làm từ thiện cho bất kỳ tổ chức cá nhân nào việc đăng quảng cáo rao vặt cũng diễn ra tự nhiên hơn cả chợ búa chợ đục các thành viên ứng xử với nhau rất thân thiện cùng nhau học tập và thư giản đặc biệt là các bác viết lisp theo yêu cầu viết rất nhiệt tình ăn lisp ngủ lisp thậm chí lúc ngủ mơ cũng thấy mình nằm đang viết lisp theo yêu cầu. Chính vì vậy việc anh đã hỏi trong một topic rồi lại mở thêm một topic khác với nhan đề:Trả lời cho mình hỏi lại về chỉnh kt, tại chưa dc trả lời thỏa đáng nên hỏi lại hjhj :)là không thoả đáng!

Anh viết câu hỏi có lợi cho anh, chứ có mất mát gì đâu, người viết bài trả lời cũng có được lợi lộc gì đâu. Thỉnh thoảng em viết bài cho vui là chính, hoạ hoằn có bác nào thương hại thì ấn cho một nút xanh ( + ), nói nhỡ lời có khi bị oan gia còn nhận được dấu đỏ ( - ) cũng thấy sướng, cũng thấy vui và cười mỏi răng luôn! Hi ...hi... :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

Túm lại: anh chẳng mất mát gì không nên viết là đã bị được đền bù không thoả đáng. Ý quên xin lỗi anh, em nhầm, chỉ mong anh không nên viết “"tại chưa dc trả lời thỏa đáng nên hỏi lại hjhj :)"

Vấn đề anh hỏi đã có câu trên diễn đàn, lỗi do anh không sử dụng chức năng tìm kiếm, anh hãy đọc topic: Cách tạo 1 khoảng cách chung tới đối tượng cho nhiều dim line?
http://s.cadviet.com/k7

Và đọc thêm cả topic này nữa:
http://s.cadviet.com/l7

• 0

#7 vinh68

vinh68

biết zoom

• 11 Bài viết

Đã gửi 14 August 2011 - 09:10 PM

èo èo! sory mọi người! mình ko diễn tả hết ý câu hỏi! hhjhj ý mình là có bạn trả lời rùi, nhưng vẫn chưa đúng với câu hỏi của mình. chứ mình hok có ý bực tức hay có ý tiu cực j đâu! hjhj anh em diễn đàn thông cảm! lần sau mình rút kinh nghiệm. hjc
  • 1

#8 hoan2182

hoan2182

biết lệnh adcenter

• 2646 Bài viết

Đã gửi 14 August 2011 - 09:10 PM

@ anh Vinh68 :Sao anh chỉ trích ... em mà không có ý kiến gì???:rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:
  • 0

Gió đưa cây cải về trời

#9 ti_e1984

ti_e1984

biết vẽ circle

• Advance Member
  • 32 Bài viết
Điểm đánh giá: 0 (bình thường)

Đã gửi 18 August 2011 - 04:07 PM

có 2 cách E ạ:
1 là dùng lisp trim dim
2 là hiễu chỉnh trong DIM STYLE,

khuyên bạn nên ghi thử 1 Dim sau đò vô trong DIMSTYLE chỉnh thử các thông số. và nhìn thấy sự thay đổi của Dim bạn sẽ hiều phầ nào. còn ko muốn cho lẹ thì mới A nào rành cafe kêu A đó chỉ trực tiếp trên máy sẽ hiều ah.

bạn nên vô help dịch đi nhé cái này có lợi nhiều thứ vừa học tiếng A vừa hiều sâu hơn về cad. còn bạn lười thì đành chịu vậy
  • 0

#10 lonelyboy1990

lonelyboy1990

Chưa sử dụng CAD

• 1 Bài viết
Điểm đánh giá: 0 (bình thường)

Đã gửi 27 August 2011 - 09:32 PM

cho tôi hỏi lỗi của phần mềm autocad 2007 ,với có pro nào trả lời giúp nha,
không hiểu tại sao sau một thời gian sử dụng phần mềm autoCAD 2007 nó xuất hiện một lỗi mà sau khi tôi mở phần mềm ra nó có báo lỗi như sau
tôi xin trích chính xác như sau:

AutoCAD Application has encountered a problem and needs to close. We are sory the inconvenience.If you were in the middle of something,the infomation you were working on might be lost

Sau khi tôi chọn close là phần mềm cũng tự động tắt
có ai biết xin trả lời giùm thks!
  • 0

#11 lephanhuy

lephanhuy

biết vẽ arc

• 45 Bài viết
Điểm đánh giá: 10 (tàm tạm)

Đã gửi 14 October 2011 - 09:41 PM

ý mình là: khi kéo bất kỳ đường kích thước nào ra,và dù kéo bao xa thì các đường kích thước cũng lun nằm cách các đường cần đo khac nhau,1 khoảng mặc định bằng nhau, do mình chỉnh. Trong cùng 1 bản vẽ nha!hjchjc và cho mình hỏi làm sau đưa bài cũ lên lại để mọi người thấy mà vào chỉ Hình đã gửi

Dimension style>Modify>Line>chon thong so thich hop trong muc offset from origin. Ok, kiem tra lai va thay doi thong so do cho den khi thay dep mat, chuc thanh cong! Con muon cac dim co cac duong extension bang nhau thi chon thong so thich hop them trong"Fixed extension line"
  • 0

#12 hoan2182

hoan2182

biết lệnh adcenter

• 2646 Bài viết

Đã gửi 14 October 2011 - 11:26 PM

Dimension style>Modify>Line>chon thong so thich hop trong muc offset from origin. Ok, kiem tra lai va thay doi thong so do cho den khi thay dep mat, chuc thanh cong! Con muon cac dim co cac duong extension bang nhau thi chon thong so thich hop them trong"Fixed extension line"

Cách của anh chỉ làm cho chân đường gióng kích thước luôn cách đều hai đầu mút của đoạn ghi kích thước chứ không làm cho các đường kích thước nằm cách điểm cần đo 1 khoảng thống nhất
  • 0

Gió đưa cây cải về trời

#13 phamthanhbinh

phamthanhbinh

biết lệnh adcenter

• Moderator
  • 6007 Bài viết
Điểm đánh giá: 3113 (tuyệt vời)

Đã gửi 15 October 2011 - 10:52 AM

không hiểu tại sao sau một thời gian sử dụng phần mềm autoCAD 2007 nó xuất hiện một lỗi mà sau khi tôi mở phần mềm ra nó có báo lỗi như sau

Hề hề hề,
Có nhẽ cái cad của bạn hết thời gian free rừi, anh bạn cracker nào đó đã hơi non tay nên không làm triệt để được. Hãy chịu khó ghost lại hoặc kiếm bản khác về cài lại vậy. Chớ có buồn, lỗi đó không chỉ mình bạn gặp đâu, nó là lỗi chung của những của chùa, không có bảo hành mà.
Khổ thế, nghèo nó đi đôi với ..... khổ vậy.
Hề hề hề,...
  • 0
Chúc các quý Anh trên diễn đàn luôn khỏe, đẻ thêm được nhiều thứ để mót.

#14 svxd.2010

svxd.2010

biết vẽ arc

• 45 Bài viết
Điểm đánh giá: 3 (bình thường)

Đã gửi 15 October 2011 - 11:54 AM

nhiều khi m cũng bị thế này,có lẽ do cad bị lỗi,nếu chưa muốn cài lại ngay thì khi sử dụng bạn chú ý là khi copy gì đó,nhất là các kí hiệu như chữ phi chẳng hạn bạn tắt chế độ bắt điểm đi (ấn F3) thì không bị out cad.
  • 0
" Hãy sống có ý nghĩa vì cuộc đời chỉ có một "