Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
hakumi

Giúp Đỡ Về Lệnh DCO (dimnsion continue)

Các bài được khuyến nghị

Các Bạn cho mình hỏi

bây giờ mình muốn dùng lệnh kiểu Dimension continue nhưng mà hướng có thể thay đổi theo ý muốn như lệnh dal (dimension aligned) thì có được không

giúp mình với hik

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Các Bạn cho mình hỏi

bây giờ mình muốn dùng lệnh kiểu Dimension continue nhưng mà hướng có thể thay đổi theo ý muốn như lệnh dal (dimension aligned) thì có được không

giúp mình với hik

Nghĩa là sao??? Nếu bạn dùng lệnh DAL sau đó dùng DCO thì vẫn được, cái lệnh DCO có thể dùng sau cả DLI và DAL mà!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hiện tại AutoCAD 2011 vẫn chưa đổi hướng đưọc, hướng nó mặc định theo kích thước ghi đầu tiên, chắc phải đợi...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nghĩa là sao??? Nếu bạn dùng lệnh DAL sau đó dùng DCO thì vẫn được, cái lệnh DCO có thể dùng sau cả DLI và DAL mà!

Ý của chủ topic là dùng lệnh DCO có thể quay dim như lệnh dal. Còn bình thường khi dùng DCO dim chỉ quay theo hướng của dim được chọn bạn đầu.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn đánh lệnh DCO rối đánh S. Sẽ cho bạn chọn chiều ghi kích thước như bạn muốn.

Hình như anh chưa đọc kỹ câu hỏi???

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hình như anh chưa đọc kỹ câu hỏi???

nhân đây bạn cho mình hỏi: làm sao để đo kích thước khi kích thuớc chẵn thì nó ko hiện chữ số thập phân, (aa.00...chẳn hạn), còn kích thước lẻ thì mới hiện số thập phân, trên cùng 1 dim style nha bạn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

nhân đây bạn cho mình hỏi: làm sao để đo kích thước khi kích thuớc chẵn thì nó ko hiện chữ số thập phân, (aa.00...chẳn hạn), còn kích thước lẻ thì mới hiện số thập phân, trên cùng 1 dim style nha bạn.

-1 chọn đối tượng tất cả các kt cần sửa > bấm chuột phải sẽ hiện ra bảng trên để lựa chọn

-2 hoặc anh chỉ sửa 1 kt rồi dùng lệnh MA quét...

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo