Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
ddthangvnn

[Đã xong]Lisp tính tổng diện tích và tổng chiểu dài,2 trong 1

Các bài được khuyến nghị

Mình siêu tầm được một list tính tổng chiều dài và tính tổng diện tích rất hay,nên đưa lên cho anh em dùng thử.Vừa là định dạng list và vừa là định dạng VBA nên rất dể sử dụng.Lệnh là SL và SA .http://www.mediafire.com/file/and5ma45t3ao3l0/_line__area.rar

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Ồ, nghe tên lệnh thấy quen quen, hóa ra đúng cái mình viết từ hồi bắt đầu học VBA ^^ Không biết ddthangvnn ở đâu mà có cái ni nhỉ :) Cái này mang sang máy khác chưa chắc dùng được đâu, vì mình không bắt lỗi, dùng các layer mặc định theo ISO KCVN ...

P/S : xin đừng nhầm lẫn giữa LIST và LISP nữa : :(

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình ở TP.hcm,hihi..mình không biết của ai..nhưng nói thật..minh down trên một trang wed nước ngoài (www.dailyautocad.com mình tham khảo trên trang nì nè ) và mình shase nhiều máy lắm..vẫn ổn định..không bị lổi gì hết đó bạn.hihi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Vậy sao :o Lạ nhỉ. Ở trang nào vậy bạn ơi ^^ :) Bạn có thể nhìn thấy tên mình ngay trên form :lol: Các thứ Add_text, xuất báo giá (mặc định 7k/m2) theo Layer mà máy nào cũng dùng được cơ à :D

P/s : nếu nói cái này rất hay thì ... -_-

Thanks bạn vì tinh thần share, chắc sẽ có người cần dùng. Tuy nhiên bài mở đầu topic sai quy định, mình đã sửa lại, hy vọng bạn không phiền và rút kinh nghiệm :wub:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay