Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
Mũn xinh

lấy lại đối tượng chọn

Các bài được khuyến nghị

Các anh các chị cho bé hỏi nhé

chẳng hạn khi bé chọn được một số đối tượng rùi, ấn esc để bỏ chọn nhóm đối tượng đó, jờ muốn lấy lại các đối tượng đã chọn đó thì làm như thế nào ạh?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

chẳng hạn khi bé chọn được một số đối tượng rùi, ấn esc để bỏ chọn nhóm đối tượng đó, jờ muốn lấy lại các đối tượng đã chọn đó thì làm như thế nào ạh?

Cái này của Mun tui cũng không hiểu rõ lắm nhưng chỉ biêt cách thủ công này không biết mọi người đã biết chưa.

VD: Khi bạn dùng các lệnh như: MOVE, SCALE, ROTATE ... sau đó muốn chọn lại các đối tượng vừa hiệu chỉnh đó thì bạn nhập lệnh hiểu chỉnh như bình thường rồi nhập phím "P" là có thể chọn lại đối tượng.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cái này của Mun tui cũng không hiểu rõ lắm nhưng chỉ biêt cách thủ công này không biết mọi người đã biết chưa.

VD: Khi bạn dùng các lệnh như: MOVE, SCALE, ROTATE ... sau đó muốn chọn lại các đối tượng vừa hiệu chỉnh đó thì bạn nhập lệnh hiểu chỉnh như bình thường rồi nhập phím "P" là có thể chọn lại đối tượng.

Không thể áp dụng nó với trường hợp của Mun đc đậu Hiệp gà ah.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bé chỉ cần như anh Hiệp nói thôi mờ, bé vẽ cad gà lắm, bé chỉ jỏi vẽ pain thôi :s_big:)

thank anh Hiệp và anh PH lần nữa :s_big:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Không thể áp dụng nó với trường hợp của Mun đc đậu Hiệp gà ah.

Uhm mình biết chứ, nhưng ngay bản thân mình cũng không biết làm thế nào để lấy lại được đối tượng chọn như Mun nói. PH có biết không chỉ cho mình với.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

"P" thì chọn đối tượng cũ, còn nếu bấm "L" thì chọn đối tượng mới sau khi đã thực hiện lệnh.

hy vọng là đúng ý Mũn

Còn nếu muốn Pro hơn thì dùng Lisp, hình như đã có bài hướng dẫn cụ thể rồi, Bạn Search thử xem

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo