Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
Kha_Anh_Tu

Chuyển 2D sang 3D bằng View hok được

Các bài được khuyến nghị

tại sao khi em chuyển Cad từ bản vẽ 2D sang 3D lại xuất hiện các hình khối có sẳn. Trước đó em cũng dùng cách này để dựng hình 3D cho ngôi nhà, nhưng ko thấy xuất hiện các khối đó, nay lại xuất hiện triệu chứng trên. Vì em chỉ biết mỗi lệnh ext thôi, nên kỹ thuật dựng 3D của em thuộc vào loại tép riu. Mong các huynh đài ra sức giúp đỡ cho em tiếp tục học hỏi 3D. Xin chân thành cảm ơn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
tại sao khi em chuyển Cad từ bản vẽ 2D sang 3D lại xuất hiện các hình khối có sẳn. Trước đó em cũng dùng cách này để dựng hình 3D cho ngôi nhà, nhưng ko thấy xuất hiện các khối đó, nay lại xuất hiện triệu chứng trên. Vì em chỉ biết mỗi lệnh ext thôi, nên kỹ thuật dựng 3D của em thuộc vào loại tép riu. Mong các huynh đài ra sức giúp đỡ cho em tiếp tục học hỏi 3D. Xin chân thành cảm ơn

Ban5 Post lên xem thử, những hình 3D có sẵn đó có thể do trước đây bạn vẽ rồi hoặc là bạn định biến thickness ...khi chuyển sang 3D mới phat hiện.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

tôi cũng vài lần gặp trường hơp như của bạn vẽ ở nhà bình thường, đến lúc ra hàng in nó mới xuất hiện các khối vuông .cách của tôi là xoá đi những khối vuông đó. còn nguyên nhân tôi không được rõ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Khám bệnh qua thư e rằng không chuẩn, tốt nhất là bạn upload file đó (hoặc một phần) lên diễn đàn mọi người sẽ có ý kiến chính xác.

Theo kinh nghiệm của tôi, thường là do THICKNESS gây nên. Bạn thử chọn một vài đối tượng bị 'khối' đó, nhấn Ctr+1, kiểm tra xem thickness của nó có khác 0 hay không, nếu khác thì chỉnh về 0 là được.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo