Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
hoangkyanh

Làm thế nào để xóa các layer ko dùng đến trong bản vẽ

Các bài được khuyến nghị

hoangkyanh    1

Hiện tại mình có 2 file khác nhau. mình muốn copy đối tượng ở file sang file 2 thì tất nhiên layer của đối tượng trên file 1 sẽ sang nằm trong bản vẽ chứa file 2.

sau khi mình đã chỉnh sửa file 2 xong thì trong layer có nhiều cái ko dùng đến.

vậy cho mình hỏi làm sao để xóa nhanh và đúng những layer ko dùng đến, ko biết có lênh ji ko hay phải cần lisp hổ trợ.

mong các bác chỉ giáo giùm

thanks so!!!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Hiện tại mình có 2 file khác nhau. mình muốn copy đối tượng ở file sang file 2 thì tất nhiên layer của đối tượng trên file 1 sẽ sang nằm trong bản vẽ chứa file 2.

vậy cho mình hỏi làm sao để xóa nhanh và đúng những layer ko dùng đến, ko biết có lênh ji ko hay phải cần lisp hổ trợ.

thanks so!!!

Bác dùng lệnh PU

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
gp14    1.123

thanks so!!!

Nếu đã chắc chắn 100% các layer nào không dùng đến thì có thể dùng lệnh laydel để xóa (các đối tượng thuộc layer này sẽ bị xóa theo nên rất nguy hiểm nếu bạn ko kiểm soát đc chắc chắn)

Còn nếu chưa chắc chắn thì nên dùng lệnh laymrg để merge các layer ko dùng vào layer khác bạn ạ.

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác dùng lệnh PU

dùng lệnh PU là đúng nhất vì nó se xóa các layer không còn đối tượng trong đó còn các layer khác thì mình dùng cách mềm dẻo để sử lý như khóa, đóng băng, hoặc tắt đi chứ không nên dùng lệnh laydel

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hoan2182    836

dùng lệnh PU là đúng nhất vì nó se xóa các layer không còn đối tượng trong đó còn các layer khác thì mình dùng cách mềm dẻo để sử lý như khóa, đóng băng, hoặc tắt đi chứ không nên dùng lệnh laydel

PU nó chỉ xóa đi những layer không dùng đến trên bản vẽ và nói chung là tất các những những cái ba lăng, vớ vẩn không dùng đến trong bản vẽ hiện hành, nó làm cho dung lượng bản vẽ giảm đi đáng kể; không cần phải "dùng cách mềm dẻo để sử như khóa, đóng băng" như anh nói đâu, như thế sẽ tốn thời gian lắm! (Viết đúng chính tả là xử lí).

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
nhuhien89    26

Theo mình thường làm copy một bản vẽ khác sang nó mang theo 1 đống layer , mình chỉnh sửa chuyển các đối tượng mới copy đưa về layer phù hợp trùng layer có sẵn tiếp dùng lệnh PU là gọn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo