Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
triumph00

1 lỗi khó hiểu của cad

Các bài được khuyến nghị

nhà mình xài cad 2004, mình đã bật PORLA, OPSNAP, OTRACK. Mình vẽ 1 đoạn thẳng nằm ngang, sau đó kết thúc lệnh Line, rồi mình lại dùng tiếp Line để vẽ 1 đoạn thẳng tiếp năm ở dưới. Mình muốn cad nó gióng 1 đường thẳng mờ mờ khi mình vẽ gióng xuống mà ko thấy hiện đường gióng để có thể bắt đc diểm đầu tiên của Line.

Sau đây là hình minh hoạ:

Mọi người giúp mình nhanh nhé. Thanks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
nhà mình xài cad 2004, mình đã bật PORLA, OPSNAP, OTRACK. Mình vẽ 1 đoạn thẳng nằm ngang, sau đó kết thúc lệnh Line, rồi mình lại dùng tiếp Line để vẽ 1 đoạn thẳng tiếp năm ở dưới. Mình muốn cad nó gióng 1 đường thẳng mờ mờ khi mình vẽ gióng xuống mà ko thấy hiện đường gióng để có thể bắt đc diểm đầu tiên của Line.

Sau đây là hình minh hoạ:

Mọi người giúp mình nhanh nhé. Thanks

Mình nhớ là sau phiên bản 2004 thì mới có chức năng này chứ, để mình kiểm tra lại xem sao

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Từ cad 2004 đã có chức năng đó rồi bạn ạ, nhưng ko hiểu sao mình ko thể làm đc với máy nhà mình. Mình đã qua máy nhà hàng xóm để xem xét thấy họ dùng cad2004 mà vẫn thực hiện đc. Mình thật sự ko hiểu sao nữa.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Từ cad 2004 đã có chức năng đó rồi bạn ạ, nhưng ko hiểu sao mình ko thể làm đc với máy nhà mình. Mình đã qua máy nhà hàng xóm để xem xét thấy họ dùng cad2004 mà vẫn thực hiện đc. Mình thật sự ko hiểu sao nữa.

gõ "os" > chuyển qua tab Object Snap > tick vào "Object snap tracking on"

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn vào Menu Tool - Option - Drafting - Chọn Automatic.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
gõ "os" > chuyển qua tab Object Snap > tick vào "Object snap tracking on"

Bác Nothien dạy đúng rồi, nhưng phải nhớ tick cả endpoint trong bảng Object Snap Mode nữa

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình đã làm đc như lòi bạn Nguyenhuyhoang nói. Thanks bạn nhìu

Bạn nên kiểm tra lại, cách bác Hoàng nói nếu không có các lựa chọn như bác Nothien nói cũng sẽ không thực hiện được như ý của bạn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bác Nothien dạy đúng rồi, nhưng phải nhớ tick cả endpoint trong bảng Object Snap Mode nữa

Pac Binh ơi , theo Nothien đó là bấm phím F11 tắt mở nút Otrack mà VERA đã bật cả 3 rồi. Pác thử lại xem nhé.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Pac Binh ơi , theo Nothien đó là bấm phím F11 tắt mở nút Otrack mà VERA đã bật cả 3 rồi. Pác thử lại xem nhé.

Chào bác Hoàng,

Đúng như vậy, Em chỉ muốn nhắc bác Triùmp là phải kết hợp cả hai mới được thôi. Sợ bác ấy chưa nắm rõ nên nhắc bác ấy kiểm tra cho chắc ý mà.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay