Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
muacokho123

Vấn đề Dim trong cad 2007 or cao hơn

Các bài được khuyến nghị

Các bác cho em hỏi một chút về cad 2007. e có một ví dụ nho nhỏ: là khi e vẽ một line và đo kích thước trên đó, khi kéo line ra hoặc vào thì dim chạy, đối với bản vẽ nhiều chi tiết thì dim sẽ bị nhảy loạn lên, giờ e muốn là nó không như thế nữa thì phải làm sao. tý chút nữa là e dùng cad 2007 khi load lip vào sử dụng thì vẽ dc một lúc là cảm thấy giật giật phải thoát ra vào lại thì thấy khác ngay, máy tinh 2 e ko phải cùi mía lắm hic......

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Về vấn để nhảy dim thì bạn gõ DDA rồi quét toàn bộ dim trước khi bạn kéo đối tượng

Vần đề lisp làm bản vẽ hay máy giật giật thì mình chịu

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cảm ơn bạn. mình cũng ko hiểu sao nữa. hic cài cad 2010 thì khi in lau nhưng ko có hiện tượng giật khi load lisp, chả hiểu nổi nữa cấu hình máy tính ko cùi mía cho lắm sao mà làm bực quá hic....

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các bác cho em hỏi một chút về cad 2007. e có một ví dụ nho nhỏ: là khi e vẽ một line và đo kích thước trên đó, khi kéo line ra hoặc vào thì dim chạy, đối với bản vẽ nhiều chi tiết thì dim sẽ bị nhảy loạn lên, giờ e muốn là nó không như thế nữa thì phải làm sao. tý chút nữa là e dùng cad 2007 khi load lip vào sử dụng thì vẽ dc một lúc là cảm thấy giật giật phải thoát ra vào lại thì thấy khác ngay, máy tinh 2 e ko phải cùi mía lắm hic......

ban vao menu "Tool" chon "Option" roi chon the "User Preferences", click bo chon hop kiem

'Make new dimension associative" thi no khac phuc duoc chuyen dim do, con chuyen kia thi minh chiu. Chuc ban thanh cong!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cảm ơn bản rất nhiều, đã ok men, còn bản vẽ tại sao giật mình cũng không biết nữa, sử dụng trên cad 2010 thì không bị vấn đề này, nhưng 2010 chỉnh sửa trong Ctrl+1 thì hoi lag (giật) in cũng thế, chẳng biết dùng caod nào cho phù hợp, CH máy tính: AMD Athlon 64x2 Dual Cỏe Processor 4800+.... không biết cấu hình này có thuộc dạng cùi mía không mà sao lại thế nhỉ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

MÌNH MỚI HỌC QUẢN LÝ -IN BẢN VẼ BẰNG LAYOUT,DÙNG CAD 2012 LOAD DIM CHỖ NÀO MÌNH KHÔNG THẤY NHỈ( LOAD DIM MỚI TẠO Ở LAYOUT ĐỂ CÁC BẢN VẼ CÓ TỶ LỆ KHÁC NHAU TRONG CÙNG BẢN VẼ THÌ DIM CÓ CHIỀU CAO BẰNG NHAU)-CÁC BẠN CHỈ GIÚP VỚI,THANKS YOU!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay