Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
nguyenvanhiep

cách tạo 1 solid trong CAD 3D

Các bài được khuyến nghị

Xin chào mọi người. Mình đang muốn tính thể tích một hình đa diện phức tạp, nếu tính bằng tay qua phương pháp thông thường thì rất lâu và có thẻ không chính xác. Và mình đã dùng đến cad 3D.

Ban đầu mình chỉ vẽ hình qua phương pháp nhập tọa độ điểm chính xác, nhưng vấn đề là khi dùng lệnh massprop để đo thể tích thì không được vì đó ko phải là 1 solid.

Sau đó mình lại chuyển qua dùng các mặt chuẩn của 3d để vẽ và cũng tạo được hìh mong muốn. nhưng vẫn như lần đầu, mình k đo được thể tích của nó.

Cuối cùng mình thử vẽ các lệnh tạo khối rắn solid thì cũng khó khăn vì không có hình đa diện phức tạp,

Mình mới dùng CAd nên còn rất bỡ ngỡ, xin mọi người chỉ giáo dùm, Thanks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Xin chào mọi người. Mình đang muốn tính thể tích một hình đa diện phức tạp, nếu tính bằng tay qua phương pháp thông thường thì rất lâu và có thẻ không chính xác. Và mình đã dùng đến cad 3D.

Ban đầu mình chỉ vẽ hình qua phương pháp nhập tọa độ điểm chính xác, nhưng vấn đề là khi dùng lệnh massprop để đo thể tích thì không được vì đó ko phải là 1 solid.

Sau đó mình lại chuyển qua dùng các mặt chuẩn của 3d để vẽ và cũng tạo được hìh mong muốn. nhưng vẫn như lần đầu, mình k đo được thể tích của nó.

Cuối cùng mình thử vẽ các lệnh tạo khối rắn solid thì cũng khó khăn vì không có hình đa diện phức tạp,

Mình mới dùng CAd nên còn rất bỡ ngỡ, xin mọi người chỉ giáo dùm, Thanks

Anh thử gửi hình chiếu 2D của hình đa diện phức tạp đó lên xem nó phức tạp tới cỡ nào ???

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo