Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
dianatse

Lỗi crosshair, pickbox

Các bài được khuyến nghị

dianatse    0

mọi người giúp e fix lỗi này với ạ, khi e mở 1 file cad lên tự nhiên pickbox và crosshair đều bị thay đổi hết, pickbox thì từ màu trắng thành màu xanh và to bất thường, cross hair thì bị lệch thành chữ X, không còn vuông góc như ban đầu, e tưởng chỉ có file này bị, e đã khởi động lại, cài lại CAD luôn mà vẫn không ăn thua, mở file trắng hay bất kì file nào lên cũng bị :(...hix e đang làm đồ án tốt nghiệp mà tự dưng nó giở chứng như vầy...may mà không ảnh hưởng tới bản vẽ :(

P/s: thêm nữa là không selection được vùng cần chọn luôn :(

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
dianatse    0

rồi bạn, mình đã thử chỉnh sửa pickbox size và crosshair size, rồi chỉnh cả màu sắc nữa mà vẫn không được, chỉnh xong tắt, mở lại vẫn bị như cũ...hix...không biết có bị gì ở phần cứng không nữa, hay là mình có cần phải format lại máy không :(

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ketxu    2.653

Bạn có load mặc định file lisp / vba / net nào mặc định khi CAD chạy không ? bạn thử gửi file acad.lsp và acaddoc.lsp của bạn lên xem sao ? Hoặc là thay đổi phiên bản CAD

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
phamthanhbinh    3.123

rồi bạn, mình đã thử chỉnh sửa pickbox size và crosshair size, rồi chỉnh cả màu sắc nữa mà vẫn không được, chỉnh xong tắt, mở lại vẫn bị như cũ...hix...không biết có bị gì ở phần cứng không nữa, hay là mình có cần phải format lại máy không :(

Hề hề hề.

90% là Cad của bạn dính sâu rùi..

Thử xái CAV xem sao, trên diễn đàn có đấy.

Nếu không trị được sâu thì cách tốt nhất và nhanh nhất là cài lại CAD,. Hề hề hề....

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
dianatse    0

hix mình cài lại cad rùi á...lúc đầu là mở cad 2007 lên bị dính lỗi nên tháo ra cài lại cad 2009 vẫn hok đc :(

@phamthanhbinh: CAV là gì bạn, tên nguyên bản í, nếu được thì cho mình xin link lun với :(...mình chỉ tìm đc CVU với MCV thui :(

Nếu ko xong nữa thì chắc mai xách máy đi cài Win lại...khổ ghê luôn :(

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
dianatse    0

Bạn có load mặc định file lisp / vba / net nào mặc định khi CAD chạy không ? bạn thử gửi file acad.lsp và acaddoc.lsp của bạn lên xem sao ? Hoặc là thay đổi phiên bản CAD

mình không rành về cad lắm nên mình cũng không biết mí cái bạn nói là gì luôn :">...mình đã thay đổi phiên bản cad ( 2007 -> 2009) mà vẫn ko ăn thua :(

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ketxu    2.653

CAV là CADVIET Antivirus, bạn sang box Autolisp, mục Những bài viết đáng xem sẽ thấy nó. Cách sử dụng mã lisp cũng có trong đó!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
dianatse    0

@ketxu: thanks b ^^, srr, nhưng trước khi mình đọc đc comment của b mình đã thử cài lại win và mình cài lại bản cad 2010 luôn thì mình thấy chỉ có 1 file là bị thôi, còn những file còn lại không sao, mà file bị lỗi lại là file bài tốt nghiệp của mình...hix...như vậy có phải là do virus không mọi người :(

không biết sao nữa nhưng lúc đầu là khi mình vẽ xong file đó, mình không biết về lisp nên chắc mình ko chỉnh sửa gì nó đâu, mình chỉ đơn thuần là vẽ thui, sau đó mình save lại và chép vào usb, rút usb ra, lúc đó mình mới chợt nhớ là mình cần phải hatch thêm vật liệu nên mình mới cắm usb vào lại và mở file đó lên để chỉnh sửa, nhưng khi mở lên thì nó bị lỗi như vậy luôn :(, bây giờ cài lại win, cài lại cad rồi mà vẫn không fix đc, mình đã vẽ được khoảng 30% bài tốt nghiệp rồi, bây giờ mà vẽ lại chắc mình chết mất, với lại mấy hình vẽ của mình không bị lỗi mà chỉ có crosshair và pickbox bị lỗi thôi nhưng ko sửa thì mình lại ko vẽ tiếp đc...rất mong mọi người giúp đỡ...mình xin cám ơn rất nhiều...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ketxu    2.653

Bạn gửi file đó lên 4room hoặc ngại lộ bài TN thì gửi cho mình, may ra thì còn thầy bói xem voi được bệnh :)

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ketxu    2.653

Rất tiếc, mình gợi ý bạn gửi file CAD duy nhất bị lỗi đó để mình bắt bệnh, bạn lại gửi lại file ảnh cho mình :| Kể như mình bó tay

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
dvqkt112    1

mọi người giúp e fix lỗi này với ạ, khi e mở 1 file cad lên tự nhiên pickbox và crosshair đều bị thay đổi hết, pickbox thì từ màu trắng thành màu xanh và to bất thường, cross hair thì bị lệch thành chữ X, không còn vuông góc như ban đầu, e tưởng chỉ có file này bị, e đã khởi động lại, cài lại CAD luôn mà vẫn không ăn thua, mở file trắng hay bất kì file nào lên cũng bị :(...hix e đang làm đồ án tốt nghiệp mà tự dưng nó giở chứng như vầy...may mà không ảnh hưởng tới bản vẽ :(

P/s: thêm nữa là không selection được vùng cần chọn luôn :(

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
dvqkt112    1

chào mọi người.

Máy của mình cũng mắc lỗi như thế này. Mấy hôm nay mình đọc bài viết này rồi nhưng không thấy cao thủ nào chỉ giáo. Xin các bậc tiền bối ra tay giúp đỡ. Mình đã cài thử tất cả các phiên bản cad rồi mà không đươc..

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Luxury037    39

chào mọi người.

Máy của mình cũng mắc lỗi như thế này. Mấy hôm nay mình đọc bài viết này rồi nhưng không thấy cao thủ nào chỉ giáo. Xin các bậc tiền bối ra tay giúp đỡ. Mình đã cài thử tất cả các phiên bản cad rồi mà không đươc..

MÌnh thấy có bác Ketxu gợi ý là gửi file lỗi lên mọi người xem hộ các bạn ! Mà chưa thấy bác nào up nó lên, cứ ngồi đoán già đoán non mãi. Cũng có thể cad của các bác không bị lỗi mà do file hoặc ngược lại, vì vậy up lên mọi người xem biết ngay do đâu thôi ahm.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
idsc    2

Mình cũng bị như các bạn, hồi sáng nay lang thang thấy có anh này chỉ khá hay và mình đã làm được rồi, mình post lên cho các Bác tham khảo nhé:"Diệt virut Cad : Gỡ bỏ chương trình cad bằng chương trình Your uninstalter or bằng chương trình tương đương - delete hết tất cả các đuôi .lsp....fas....mà không fai đuôi file cad của mình ở trong các ổ hiện hành bằng lệnh search (ex: *lsp)..., vào regedit các khóa

1-Hkey_classer_root => xóa các đuôi .dwt, .dwg....liên quan tới cad + Xóa tất cả các folder có đầu Acad.... bên dưới

2-Hkey_current_user => software => delete folder autodesk

3-Hkey_Local_Machine => software => delete folder autodesk

Xóa hết những gì liên quan tới cad trong regedit

. Tiên thể clean các ổ hiện hành bằng chương trình Your un... trên để xóa mấy file .bak,.log => cài lại cad là ok."

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
only102    15

@ketxu: thanks b ^^, srr, nhưng trước khi mình đọc đc comment của b mình đã thử cài lại win và mình cài lại bản cad 2010 luôn thì mình thấy chỉ có 1 file là bị thôi, còn những file còn lại không sao, mà file bị lỗi lại là file bài tốt nghiệp của mình...hix...như vậy có phải là do virus không mọi người sad.png

không biết sao nữa nhưng lúc đầu là khi mình vẽ xong file đó, mình không biết về lisp nên chắc mình ko chỉnh sửa gì nó đâu, mình chỉ đơn thuần là vẽ thui, sau đó mình save lại và chép vào usb, rút usb ra, lúc đó mình mới chợt nhớ là mình cần phải hatch thêm vật liệu nên mình mới cắm usb vào lại và mở file đó lên để chỉnh sửa, nhưng khi mở lên thì nó bị lỗi như vậy luôn sad.png, bây giờ cài lại win, cài lại cad rồi mà vẫn không fix đc, mình đã vẽ được khoảng 30% bài tốt nghiệp rồi, bây giờ mà vẽ lại chắc mình chết mất, với lại mấy hình vẽ của mình không bị lỗi mà chỉ có crosshair và pickbox bị lỗi thôi nhưng ko sửa thì mình lại ko vẽ tiếp đc...rất mong mọi người giúp đỡ...mình xin cám ơn rất nhiều...

Bạn thử lệnh này nhé:

Command: ucs

Current ucs name: *WORLD*

Specify origin of UCS or [Face/NAmed/OBject/Previous/View/World/X/Y/Z/ZAxis] <World>: Enter

Command:plan => Enter 2 lần

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
su9qua    1

Download file này http://www.mediafire.com/?m0cx3kaap7uu4z3

về chạy rồi mở CAD ra cho nó chạy,

bấm lệnh AP (từ CAD) load 2 lần lượt 2 file

autocad_anti-virus.fas và

AutoCAD_Anti-Virus_Protection.fas nhấn nút Load.

CAD nó tự tính toán và chạy, chạy xong là nó sẽ báo đã diệt được bao nhiêu virus.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
thangpt2k11    2

lúc trước mình cũng giống bạn thôi, cài win, cài cad(4 lần) ruốt cuộc chẳng ra hồn j lun.hum đi học nhờ thằng bạn trong lớp ra tay cứu giúp.http://www.cadviet.com/upfiles/3/105661_autocad_antivirus_protection_1.rar chay cái nay đi , đảm bảo ok ! chúc bạn thành công.ko dc thj nt yahoo ! sex_boy511@yahoo.com

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

MÌnh thấy có bác Ketxu gợi ý là gửi file lỗi lên mọi người xem hộ các bạn ! Mà chưa thấy bác nào up nó lên, cứ ngồi đoán già đoán non mãi. Cũng có thể cad của các bác không bị lỗi mà do file hoặc ngược lại, vì vậy up lên mọi người xem biết ngay do đâu thôi ahm.

mình nghỉ là file ko bị lỗi, mà la do virut gây ra,mình cũng gặp tình trạng này và cũng đang làm tốt nghiệp luôn, bị ức chế kinh khủng. Ai biet cách nào giúp mình với không.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo