Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
tansonphan

cách đưa khung tên có sẵn vào layout

Các bài được khuyến nghị

tansonphan    0

Hướng dẫn giúp mình cách đưa khung tên có sẵn vào layout, còn nữa trong khung nhìn mình không khóa lại được, khi zoom nó thay đổi hoài ah, hướng dẩn mình cụ thể nha , mình mới học cad thôi...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
miennui_tomo3d    114
Hướng dẫn giúp mình cách đưa khung tên có sẵn vào layout, còn nữa trong khung nhìn mình không khóa lại được, khi zoom nó thay đổi hoài ah, hướng dẩn mình cụ thể nha , mình mới học cad thôi...

BẠn muốn đưa khung tên vào layout bạn có thể dùng exref hay dùng block . Khi bạn có 2 thứ đó rồi thì bạn nên đưa nó về layer 0 ( block xong rồi ) Sau đó chuyển khung nhìn sang layout . ( việc này cho dễ quản lý khung tên cho bạn sau này ) Mình thì hay dùng exref , tiện hơn .

Trong layout , bạn muốn khóa layout thì bạn nhấp vào khung layout ấy , vào propreties , phía dưới , trong bảng misc có dàng chữ display locked , bạn chọn YES . lúc đó layout sẽ bị khóa lại . layout trở thành một khung bình thường .

Chúc bạn may mắn . hy vọng bạn hiểu ý mình

-----------------------------------------------------------------------------------

Sống Trên Đời Cần Phải Có Một Tấm Lòng Dù Để .........Tối Nấu Ăn ! :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
nguyenhuyhoang    426
BẠn muốn đưa khung tên vào layout bạn có thể dùng exref hay dùng block . Khi bạn có 2 thứ đó rồi thì bạn nên đưa nó về layer 0 ( block xong rồi ) Sau đó chuyển khung nhìn sang layout . ( việc này cho dễ quản lý khung tên cho bạn sau này ) Mình thì hay dùng exref , tiện hơn .

Trong layout , bạn muốn khóa layout thì bạn nhấp vào khung layout ấy , vào propreties , phía dưới , trong bảng misc có dàng chữ display locked , bạn chọn YES . lúc đó layout sẽ bị khóa lại . layout trở thành một khung bình thường .

-----------------------------------------------------------------------------------

Việc khóa VP : bạn nhấp chọn khung VP , nhấp chuột phải - chọn Display Lock - chọn YES

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
tansonphan    0

Cảm ơn các bạn nha , để mình thử đã, nếu không được mong các bạn giúp lần nữa.thanks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
tansonphan    0

uh, mình củng làm như các bạn nói , vào propreties nhưng ở dòng misc không có chữ display locked, nhờ các bạn hướng dẫn mình lần nữa nha , cảm ơn nhiều.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Phiphi-    175
uh, mình củng làm như các bạn nói , vào propreties nhưng ở dòng misc không có chữ display locked, nhờ các bạn hướng dẫn mình lần nữa nha , cảm ơn nhiều.

+ Select cái Viewport đó

+ Right click

+ Chọn Display locked > Yes or No.

(Note: Bản AutoCAD 2006)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay