Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
gaquay123

CAD không sử dụng được Express tool command Alias Editor..

Các bài được khuyến nghị

em có down bản cài CAD 2007 trên mạng về(download trên cadviet.com),tất cả sử dụng bình thường nhưng tiện ích Express tool command Alias Editor dùng để đổi lệnh tắt của CAD thì lại khônng dùng được, không biết là do bản cài thiếu hay có virus? .không biết có bác nào gắp vấn đề này chưa ạ, ai có cách giải quyết thì mách giúp em với nhé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

không sử dụng được hay là không thấy có..bạn nói rõ xem..

Nếu không có là do bạn quên stick vào tùy chọn Express Tool lúc cài đặt (mình không nhớ rõ lắm, nhớ lúc cài chọn custom, rồi nó cho chọn có cài Express tool với Library.. ko, chọn cả hai cái đó là được)

Còn có mà không xài được thì mình không biết cách giải quyết vì chưa gặp..

Thân.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

khi cài thì em vẫn click vào express tool mà, hiện tượng mà em gặp phải là có thanh công cụ express tool nhung không sử dụng được bác ạ

Vậy bạn nói rõ xem không dùng được nghĩa là sao, lênh aliasedit không hiện lên hộp thoại hay là vẫn hiện, bạn nói rõ autocad thông báo lỗi gì, có khi mình giúp được bạn..Thân

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

có nghĩa là thanh công cụ Express tool vẫn xuất hiện, những khi vào Express--> toolls--> command Alias Editor (dùng để đổi lệnh tắt của CAD) thì nó không hiện ra bảng để đổi lệnh tắt bác ạ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình cài cad 2007, có phần express tool, và nó cũng xuất hiện trên thanh công cụ, nhưng phần: express-tool-commad aliaz editor không hiện trên màn hình, xin được giúp đỡ, tôi cần hiệu chỉnh lại một số lệnh theo ý mình mà!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cac a làm ơn cho e hỏi với. e dùng win7 32 bit. khi e cài autocad 2007 mà chon express tool thì bào lỗi ko cài được còn khi bỏ chọn thì cài được. sau khi cài xong e muốn sử dụng express tool nên vào star >>> control panel >>> cad 2007 >>>change >>> chạy lai express tool nhưng vẫn báo lỗi ko thể cài và dời khỏi sớm.mong các bác chỉ giùm với ạ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Trong cad 7 nó không hỗ trợ như vậy đâu bạn nên click vào tool rồi vào customize sau đó vào edit program parameters(acad.pdg) bạn sưar lệnh theo ý mình sau đó gõ lệnh reinit tích chuột vào ô trống pdg file ấn ok là được,chúc bạn thành công nhé!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

các vị tiền bối cho e hỏi với ạ. e cài autocad 2007 khi dùng tiện ích TLKT của a KTS_duy khi chạy xong mở lên cứ báo lenh tlkt để cài >>> e gõ xong nó chạy nhì nhằng gì ko hiện gì để xem cả xong hiện lên là cài đặt xong khởi động lại cad để dùng.Nhưng mà trớ trêu thay e tắt đi mở lại nó lại báo gõ lệnh TLKT để cài ..........mà ko thấy hiện công cụ tlkt lên.xin các bác chỉ giáo với. xin cám ơn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cac a làm ơn cho e hỏi với. e dùng win7 32 bit. khi e cài autocad 2007 mà chon express tool thì bào lỗi ko cài được còn khi bỏ chọn thì cài được. sau khi cài xong e muốn sử dụng express tool nên vào star >>> control panel >>> cad 2007 >>>change >>> chạy lai express tool nhưng vẫn báo lỗi ko thể cài và dời khỏi sớm.mong các bác chỉ giùm với ạ

mình đang cần gấp, bạn sửa được chưa giúp mình với. thanks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

có nghĩa là thanh công cụ Express tool vẫn xuất hiện, những khi vào Express--> toolls--> command Alias Editor (dùng để đổi lệnh tắt của CAD) thì nó không hiện ra bảng để đổi lệnh tắt bác 

E CUNG BI VAY , CO THANH Express HIEN LEN MA KO DUNG DC , MAY HIEN LEN KEU AN F1 , KO BIET BI SAO NUA , E DANG DUNG CAD 2007 , CO BAC NAO BIET CHI GIUP E VOI 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chào ban!

Với lỗi này thì bạn có thể sửa lỗi cad lại là oke

Mình đã từng gặp và đã sửa được

Chúc bạn thành công!

ko dc anh ơi , nó hiện lên mà  khi vào express  để dùng thì máy báo F1 với help có cahs nào khác không a

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay