Đến nội dung

Hình ảnh

Máy Phay Đứng

• Please log in to reply
2 replies to this topic

#1 will.not.answer

will.not.answer

biết vẽ circle

• 32 Bài viết
Điểm đánh giá: 5 (bình thường)

Đã gửi 08 November 2011 - 09:26 AM

chào các bác em lại có vấn đề về con máy phay đứng này đây.mong các bác giúp,hiện tại con máy bên em này đang bị chết bàn tự động lên xuống,ngay cả khi quay tay cho bàn máy lên xuống cũng không quay đc,.e đang tháo ra nhưng ma cảm thấy bất an nên pải dừng( đường dẫn dầu chính từ bơm tự động đã bị vỡ )em đang ngi là do bạc của trục vít ne nâng hạ bàn máy do không đc bơm dầu bôi trơn nên khi chạy lâu ngày và với tải lớn đã bị bó và hỏng, hoặc là do cơ cấu ăn truyền cđ từ trục vít tới trục quay tay để nâng hạ bàn máy đang có vấn đề, kô biết pải vậy kô mong các bác cho ý kiến.và bác nào đã từng gặp trường hợp này xin cho em ý kiến.trc khi con máy này bị ốm thì nó vẫn chạy bình thường.kô sảy ra hiện tượng j cả.Thanks !
http://imageshack.us.../dscn3558c.jpg/
  • 0

#2 phamthanhbinh

phamthanhbinh

biết lệnh adcenter

• Moderator
  • 6007 Bài viết
Điểm đánh giá: 3113 (tuyệt vời)

Đã gửi 08 November 2011 - 04:11 PM

chào các bác em lại có vấn đề về con máy phay đứng này đây.mong các bác giúp,hiện tại con máy bên em này đang bị chết bàn tự động lên xuống,ngay cả khi quay tay cho bàn máy lên xuống cũng không quay đc,.e đang tháo ra nhưng ma cảm thấy bất an nên pải dừng( đường dẫn dầu chính từ bơm tự động đã bị vỡ )em đang ngi là do bạc của trục vít ne nâng hạ bàn máy do không đc bơm dầu bôi trơn nên khi chạy lâu ngày và với tải lớn đã bị bó và hỏng, hoặc là do cơ cấu ăn truyền cđ từ trục vít tới trục quay tay để nâng hạ bàn máy đang có vấn đề, kô biết pải vậy kô mong các bác cho ý kiến.và bác nào đã từng gặp trường hợp này xin cho em ý kiến.trc khi con máy này bị ốm thì nó vẫn chạy bình thường.kô sảy ra hiện tượng j cả.Thanks !
http://imageshack.us.../dscn3558c.jpg/

Hề hề hề,
Nhiều khả năng là đai ốc của trục vít me nâng hạ bàn đã bị out rồi. Có thể bị vỡ nên mảnh vỡ gây ra kẹt trên vít me, quay không được thì lấy chi mà lên với xuống.
Cơ cấu quay tay thường ít bị hỏng do chuyển động chậm và người sử dụng dễ dàng phát hiện. Vì thế nếu có sự cố gì thì đã phát hiện sớm chứ chả đến nỗi để kẹt cứng thế này.
Khi tháo bàn máy, nhớ chú ý tới an toàn lao động. Đừng làm ẩu mà toi. Hãy kê kich bàn mày thật vững vàng tại vị trí kẹt và từ từ tháo dần. Trong quá trình tháo cần chú ý sao cho bàn máy không bị sập xuống đột ngột.
Hề hề hề,
Vài điều góp ý, xin chớ cười chê nếu chưa đúng. Nếu đai ốc có vấn đề thì việc xử lý cũng không quá khó. Nhưng phải phục hồi ngay đường ống dầu bôi trơn thủy lực vì nếu không sẽ lại bị tiếp đó...
Chúc bạn thành công.
  • 0
Chúc các quý Anh trên diễn đàn luôn khỏe, đẻ thêm được nhiều thứ để mót.

#3 will.not.answer

will.not.answer

biết vẽ circle

• 32 Bài viết
Điểm đánh giá: 5 (bình thường)

Đã gửi 09 November 2011 - 09:28 AM

àh há.thanks bác Bình.e cũng đã dùng 3lăng cheo bàn máy lên rùi.n chưa tháo ra vì nhiều việc cần sử lý quá.1 là đai ốc hỏng 2 là bánh răng nón bị hỏng,chưa tháo đc.h
  • 0