Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
cuadongkt01

mirror khung nhìn bên layout

Các bài được khuyến nghị

cuadongkt01    0

tôi có một bản vẽ bên model tỷ lê 1/100 khi tôi làm việc bên layout tôi muốn mirror một khung nhìn nhỏ "trích chi tiết" phải làm thế nào.tôi đã dùng lệnh mvsetup->al..->rota.. nhưng chỉ quay đc chơ ko mirror khung nhìn đó đc.pác nào có cao kiến chỉ giúp giùm.xin chân thành cảm ơn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
only102    15

tôi có một bản vẽ bên model tỷ lê 1/100 khi tôi làm việc bên layout tôi muốn mirror một khung nhìn nhỏ "trích chi tiết" phải làm thế nào.tôi đã dùng lệnh mvsetup->al..->rota.. nhưng chỉ quay đc chơ ko mirror khung nhìn đó đc.pác nào có cao kiến chỉ giúp giùm.xin chân thành cảm ơn

Bạn không thể mirror Viewport lại được cả hình. Lệnh mirror chỉ cho phép bạn thực hiện với đối tượng được chọn. Nếu muốn hình cũng đối xứng theo thì bạn kick đúp chuột vào viewport rồi vào View trên menubar => trong mục 3D View chọn Bottom. Cứ thử xem, bạn sẽ biết ngay mà...!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Detailing    278

Bạn double click vào viewport (Unlocked) rồi đánh lệnh như sau:

-VIEW O B

Chú ý: Tất cả Text sẽ bị ngược :P

post chậm rồi nhưng thôi cứ để đây.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay