Đến nội dung

Hình ảnh

Cad lỗi không dùng được lệnh Pan, mất Hatch

• Please log in to reply
21 replies to this topic

#21 ngocquangpr

ngocquangpr

Chưa sử dụng CAD

• 1 Bài viết
Điểm đánh giá: 0 (bình thường)

Đã gửi 14 May 2012 - 12:00 PM

Xin chào!
Hiện tại mình đang dùng cad 2009 cũng bị lỗi lệnh Pan và zoom.
Theo mình được biết thì sửa lỗi:
+ Lệnh Pan bằng cách gõ lệnh mbuttonpan (Enter new value for MBUTTONPAN <0>: 1) sửa từ tham số 0 thành 1.
+ Lệnh zoom bằng cách gõ lệnh zoomfactor (Enter new value for ZOOMFACTOR <12>: 50) sửa từ 12 thành khoảng 50.
+ Hiển thị hatch bằng cách gõ lệnh fill (Enter mode [ON/OFF] <OFF>: on) sửa từ on thành off.
Nhưng mỗi khi mở bản vẽ khác hoặc tạo bản vẽ mới thì các biến sẽ trả về thông sỗ ban đầu như chưa sửa.
Có bác nào biết sửa lỗi này triệt để xin chi giáo giúp em cái.
Cảm ơn rất nhiều!

cảm ơn bạn rất nhiều, mình củng có 1 file lỡ chỉnh lệnh "fill " thành on nên ko thấy được hacth. đang bực mình ko biết làm cách nào để khôi phục lại ban đầu, hôm nay gặp được bạn thật may mắn, cảm on nhiêu nha.
bạn ơi cho mình hỏi cài này, mình có nhiều lisp hay có cái được viết từ c++ nhưng mình ko biết sài, bạn có biết cách sài ko?
  • 0

#22 quansla

quansla

biết lệnh xclip

• 643 Bài viết
Điểm đánh giá: 224 (khá)

Đã gửi 18 June 2012 - 06:55 PM

Cảm ơn bạn rất nhiều. Nhưng mình nghĩ không phải là do file bị lỗi mà mở file nào cũng thế, mở file đó bên máy khác thì vẫn bình thường. Bầy giờ tức là muốn dùng chuột giữa để di chuyển thì ko được. Cứ nhấn chuột giữa thì hiện ra bảng truy bắt điểm, hatch thì chẳng thấy đâu nữa cả. Mình có cài seepcad không biết có bị ảnh hưởng gì không nhỉ? các bạn giúp mình với. :cheers:

mình xem ảnh bạn gửi rồi trước mình cũng bị y chang bạn vậy, lâu rồi không nhớ chính xác cách giải lắm. Đại loại là nó bị lỗi trong quá trìh load file acad.png thuôi. có thể la file đó bị mất (del) bị lỗi (error) bạn có thể copy file này ở máy khác (hoặc trong bộ cài cũng có đấy) vào thư mục cài đặt của Cad là được. Trước kia mình bị thế này là sử dụng chương trình cadviet.exe cài vô Cad2007 sau đó chán dùng lệnh remove đi hình như nó xóa hoặc làm mất data liệu file này thì phải, sau đó mình copy lại vào thư mục Supports lại là ngon
  • 0