Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
moivaonganh

[Hỏi]Cách dùng HS với bình đồ này

Các bài được khuyến nghị

em mới dùng HS tính toán san lấp nên chưa thạo lắm. vừa rùi e up trên mạng về cái bình đồ này về (bây giờ em ko nhớ trang nao nữa) mà ko tính toán san lấp đc, vì ở mỗi vị trí cao độ thì lại có thêm số thứ tự của trạm đo nên em ko biết làm thế nào cả, các bác trên diễn đàn có hay làm HS giúp em với, nếu có video hướng dẫn thì càng tốt ạ

http://www.cadviet.com/upfiles/3/102759_dia_hinh.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Bạn để ý thì thấy trong bản vẽ này cao độ có 2 màu riêng biệt nên bạn Xplode toàn bộ các cao độ ra, sau đó dùng quick select để chọn text màu vàng và xóa hoặc chuyển nó sang 1 layer khác. Thế là bạn có thể thao tác trên cao độ bàn cần tính san nền rồi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thank bác

liệu có cách nào hay hơn ko ạ? em nhớ là có bác đã từng tính san lấp bình đồ này nhưng khi em kích vào thì thấy bác đó ko explode ra, nên em mới thắc mắc, nhưng ko biết ở trang nào :(.

với cách này thì địa hình mà rộng lớn thì... :((

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các cao độ này vốn dĩ bạn vào HS nó tự nhận,bạn chỉ bắt đầu tính từ bước tạo mô hình tự nhiên,quét các cao độ này.CDTK = 4, vậy nên bạn tạo các đường dồng mức với CDTK=4.Vậy là bạn mô hình tính toán xong,các phần còn lại cứ thế mà làm

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

lúc em chọn mô hình tự nhiên thì nó báo lỗi bác cd2k44 ạ, nó hiện là "0 found, 0 total" mặc dù em đã quét đi quét lại rùi. do đó mà ko có CĐTN để gán vào mà tính toán san lấp.

bác có thể giúp em cái video làm mẫu được ko ạ?

em mới nhớ ra là hôm trước bác có làm 1 video về địa hình này cho hsxrd trên diễn đàn

bác có thể up cho em cái video đó đc ko ạ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

lúc em chọn mô hình tự nhiên thì nó báo lỗi bác cd2k44 ạ, nó hiện là "0 found, 0 total" mặc dù em đã quét đi quét lại rùi. do đó mà ko có CĐTN để gán vào mà tính toán san lấp.

bác có thể giúp em cái video làm mẫu được ko ạ?

em mới nhớ ra là hôm trước bác có làm 1 video về địa hình này cho hsxrd trên diễn đàn

bác có thể up cho em cái video đó đc ko ạ

Em down bản cad của bác về dùng bình thường trong HS mà.

Bác tạo mô hình tự nhiên, chọn tập điểm TN. rồi làm các bước như bt.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình cũng làm bình thường bạn ah,bạn kiểm tra lại xem sao nha,ban tạo mô hình tam giác luôn đi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cái này còn explode ra làm gì nữa. Cái này chạy luôn trong HS được rùi mà. Chỉ lập lưới tam giác bình thường mà làm thui.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

em mới bắt đầu học HS hơn nữa tài liệu về HS thì chi nói chung chung thui. trong tài liệu của em ko thấy nói đến việc lập lưới tam giác đâu cả. trong menu của HS cũng ko thấy lập lưới tam giác này, nên các bác nói thế em tìm mãi mà ko ra.các bác có thể chỉ dẫn cho e cụ thể hơn tí ko ạ? em cũng thấy bác cd2k44 dùng lưới tam giác nhưng ko biết cách dùng như thế nào.

nhân tiện bác nào có tài liệu về HS mà có nói về lưới tam giác share cho em xin với

:(

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo