Đến nội dung

Hình ảnh
- - - - -

[Hỏi]Lỗi font trong máy tính do cài Tiếng Việt cho HS

• Please log in to reply
1 reply to this topic

#1 moivaonganh

moivaonganh

biết pan

• 8 Bài viết
Điểm đánh giá: 0 (bình thường)

Đã gửi 13 December 2011 - 02:12 PM

Các bác pro cho e hỏi tí, khi dùng HS Nova, ...của Hài Hòa thì việc cài đặt font tiếng việt cho các phần mềm này là hơi khó đối với hàng Free. Bầy giờ em cài được font Tiếng Việt cho HS rùi nhưng trong máy tính thì lại bị lỗi font , đặc biệt là các tên foder mà viết bằng Tiếng Việt. Mong các bác trên diễn đàn giúp cho em làm sao để có font tiếng việt trong HS vừa có font của máy tíh không bị lỗi, chứ dùng thế này bất tiện lắm
PS: máy em đã có rất nhiều font rùi.Bình thường ko cài tiếng việt cho phần mềm HS thì máy ko bị gì cả.
  • 0

#2 Doan Van Ha

Doan Van Ha

biết lệnh adcenter

• CADViet Team
  • 5454 Bài viết
Điểm đánh giá: 2626 (tuyệt vời)

Đã gửi 13 December 2011 - 02:38 PM

Các bác pro cho e hỏi tí, khi dùng HS Nova, ...của Hài Hòa thì việc cài đặt font tiếng việt cho các phần mềm này là hơi khó đối với hàng Free. Bầy giờ em cài được font Tiếng Việt cho HS rùi nhưng trong máy tính thì lại bị lỗi font , đặc biệt là các tên foder mà viết bằng Tiếng Việt. Mong các bác trên diễn đàn giúp cho em làm sao để có font tiếng việt trong HS vừa có font của máy tíh không bị lỗi, chứ dùng thế này bất tiện lắm
PS: máy em đã có rất nhiều font rùi.Bình thường ko cài tiếng việt cho phần mềm HS thì máy ko bị gì cả.

Tôi không biết về HS Nova là gì. Tuy nhiên cũng lạm bàn vài điều về lỗi font tiếng Việt.
1). Hàng Free thường khó đảm bảo chất lượng cao, nên nếu lỗi cũng là thường.
2). Thậm chí hàng mua hoặc hàng tự sản xuất cũng có thể lỗi font khi cài tiếng Việt, đó là khi tiếng Việt được cài vào font hệ thống. Trước đây tôi dùng cad14->cad2004, các phần mềm của tôi đều có cài tiếng Việt vào font hệ thống nên lisp vẫn dùng tiếng Việt được. Sau này khi xài các Window về sau thì nó lỗi font tùm lum, thành ra tôi đành phải gỡ nó ra mà cài Window lại, khổ thân. Cho nên vấn đề bạn gặp có thể cũng như tôi đã gặp. Bác nào biết cách khắc phục thì chỉ cho bạn ấy với. Tôi chỉ thông tin để biết vậy thôi. Thân!
  • 0

* Chỉ nên yêu cầu Lisp khi bạn làm việc đó mất cả ngày nhưng họ chỉ viết 1 giờ. Đừng nêu yêu cầu Lisp khi bạn chỉ làm 1 giờ nhưng bắt họ phải mất cả ngày.

* Nhờ viết lisp cũng như đi khám bệnh. Chỉ gởi căn cước và than sắp chết thì không bác sỹ nào cứu sống được.