Rated 5/5 based on 240179 internet user reviews

Jump to content

Change Photo
- - - - -

Chuyển từ CAD sang Word qua BWF

• Please log in to reply
22 replies to this topic

#1 trinhthanhthien

trinhthanhthien

biết pan

Danh tiếng: 2 (bnh thường)

Gửi vào 25 September 2008 - 07:50 PM

Cc Pc gip em với. Em khng hiểu tại sao khi em coppy từ CAD sang WORD th đường nt khng chnh xc. Giả dụ em định cho đường ở nt liền đậm ở CAD l 0,3 v nt liền mảnh l 0,1.
Nhưng khi em coppy ra WORD th tất cả cc đường c độ dy như nhau. Em đ chỉnh tất cả cc trn thng số BWF nhưng p tay. Mong cc pc gip em với. Nhanh ln nha. Em nhất định c hậu tạ. Thank trước
  • 0

#2 phamthanhbinh

phamthanhbinh

biết lệnh adcenter

• Moderator
Danh tiếng: 2956 (tuyệt vời)

Gửi vào 25 September 2008 - 09:40 PM

Cc Pc gip em với. Em khng hiểu tại sao khi em coppy từ CAD sang WORD th đường nt khng chnh xc. Giả dụ em định cho đường ở nt liền đậm ở CAD l 0,3 v nt liền mảnh l 0,1.
Nhưng khi em coppy ra WORD th tất cả cc đường c độ dy như nhau. Em đ chỉnh tất cả cc trn thng số BWF nhưng p tay. Mong cc pc gip em với. Nhanh ln nha. Em nhất định c hậu tạ. Thank trước

Cho bạn,
Theo mnh th bạn nn chuyển cc line thnh spline. Sau đ sửa lại độ rộng with của spline ngay trong Word. Để sửa bạn double-click vo hnh vẽ ngay trong Word, n sẽ mở bản vẽ ra trong AutoCad để bạn sửa. Sau khi sửa xong nhớ trả về hnh phng lc trước khi sửa v save lại hnh. Sau đ trở về Word sẽ thấy cc nt được sửa theo yu cầu của bạn.
Chc bạn thnh cng.
  • 0
Chc cc qu Anh trn diễn đn lun khỏe, đẻ thm được nhiều thứ để mt.

#3 SONCAD

SONCAD

biết lệnh adcenter

• Moderator
Danh tiếng: 861 (rất tốt)

Gửi vào 26 September 2008 - 12:36 AM

Bạn down load phần mềm better hue dưới đy về sử dụng. Phần mềm đ c chỉnh cả độ nt khi phng to ln. Mnh đ dng thử v kết quả l chấp nhận được.
http://www.cadviet.c...ter_WMF_Hue.exe
  • 0

#4 ssg

ssg

biết lệnh adcenter

• Vip
Danh tiếng: 1064 (rất tốt)

Gửi vào 26 September 2008 - 07:44 AM

Bạn khng cần chỉnh bất cứ thng số no của BWMF cả, cứ để mặc định như lc đầu. Trong AutoCAD, g LWDISPLAY, nhập 1 -> tất cả cc Lweight sẽ hiển thị đng như bạn đ thiết lập -> copy v paste. Cc đối tượng bạn thấy trn mn hnh AutoCAD như thế no th chng được chuyển qua Word y chang như vậy, trừ ci mn hnh nền (do thiết lập "Remove AutoCAD background color" trong BWMF).
  • 0

#5 trinhthanhthien

trinhthanhthien

biết pan

Gửi vào 26 September 2008 - 12:39 PM

Bạn down load phần mềm better hue dưới đy về sử dụng. Phần mềm đ c chỉnh cả độ nt khi phng to ln. Mnh đ dng thử v kết quả l chấp nhận được.

Trước hết em xin cảm ơn cc pc đ gip đỡ em. Nhưng c pc bảo l ln dng spline th hnh như hơi phức tạp ho vấn đề th phải. Mnh lm sao sử dụng spline mi được đu.
cn của pc download Better_WMF_Hue.exe th ci ny em cũng c rồi m. Em download về dng vẫn giống như ci trước, đường nt th khng được cải thiện. Cn c pc bảo thay thế gi trị vo = 1. nhưng pc khng ni r l phải thay ở đu.
Em rất mong cc pc chỉ bảo thm em với v ni thật l em trnh độ c hạn
  • 0

#6 trinhthanhthien

trinhthanhthien

biết pan

Gửi vào 26 September 2008 - 12:53 PM

Bạn khng cần chỉnh bất cứ thng số no của BWMF cả, cứ để mặc định như lc đầu. Trong AutoCAD, g LWDISPLAY, nhập 1 -> tất cả cc Lweight sẽ hiển thị đng như bạn đ thiết lập -> copy v paste. Cc đối tượng bạn thấy trn mn hnh AutoCAD như thế no th chng được chuyển qua Word y chang như vậy, trừ ci mn hnh nền (do thiết lập "Remove AutoCAD background color" trong BWMF).

AAA. Em đ lm được rồi pc ạ. Vậy m em m tot mồ hi mi khng được. Thank
  • 1

#7 dtuanshipdesign

dtuanshipdesign

biết pan

Danh tiếng: 3 (bnh thường)

Gửi vào 26 September 2008 - 01:25 PM

Bạn lm thế nay thi in ra mờ. Nn dng BWF chuển sang th in mới r được
  • 0

#8 trinhthanhthien

trinhthanhthien

biết pan

Gửi vào 27 September 2008 - 08:55 AM

AAA. Em đ lm được rồi pc ạ. Vậy m em m tot mồ hi mi khng được. Thank

Em xin loi v lại lm phiền pc. Em đ dng v sử dụng lệnh LWDISPLAY = 1 nhưng với trường hợp Cad 2D th đường nt đng. Nhưng khi dng với 3D th lại khng được. Gỉa dụ l em vẽ song khối 3D rồi nhưng khi dng HIDE v coppy bằng BWF sang WORD th cc đường nt lại bằng nhau.
Mong cc pc gip đỡ em. Thank
  • 0

#9 KE AN MAY DI VANG

KE AN MAY DI VANG

biết lệnh adcenter

• CADViet Team
Danh tiếng: 570 (tốt)

Gửi vào 17 December 2008 - 10:28 PM

Em xin loi v lại lm phiền pc. Em đ dng v sử dụng lệnh LWDISPLAY = 1 nhưng với trường hợp Cad 2D th đường nt đng. Nhưng khi dng với 3D th lại khng được. Gỉa dụ l em vẽ song khối 3D rồi nhưng khi dng HIDE v coppy bằng BWF sang WORD th cc đường nt lại bằng nhau.
Mong cc pc gip đỡ em. Thank

Với hnh 3D cch lm của ti hơi thủ cng: đ l chụp ảnh mnh hnh mn hnh ở chế độ Previeous plot rồi chuyển ảnh sang Word:
(Bạn đặt nt vẽ... rồi chụp ảnh mn hnh ở chế độ xem in)

• 0
KẺ ĂN MY DĨ VNG

#10 sumi

sumi

biết lệnh offset

Danh tiếng: 52 (tm tạm)

Gửi vào 23 March 2009 - 09:57 AM

SONCAD c trojan TR/Gendal.520192 trong Better_WMF_Hue đ bạn,my mnh bo c trọjan v tự xo mất file .exe nn mnh ko sử dụng đc
  • 1

#11 mayka87

mayka87

Chưa sử dụng CAD

Danh tiếng: 0 (bnh thường)

Gửi vào 04 December 2009 - 10:56 PM

SONCAD c trojan TR/Gendal.520192 trong Better_WMF_Hue đ bạn,my mnh bo c trọjan v tự xo mất file .exe nn mnh ko sử dụng đc

my m cũng bo vậy.lm thế no chạy đc vậy cậu? :cheers:
  • 0

#12 do tien hung arsenal

do tien hung arsenal

biết zoom

Danh tiếng: 1 (bnh thường)

Gửi vào 15 December 2009 - 02:30 PM

em sử dụng lệnh lwdisplay đặt l on th đường nt trong autocad hiển theo nt đ đặt trong layer
nhưng em chỉ thấy n c tc dụng với cc layer mnh đặt nt lớn hơn 0.3 thi cn cc layer c chiều dy nhỏ hơn 0.3 th vẫn giống nhau hết trong cad
em muốn hỏi lm thế no để c thể hiển thị chiều dy của những nt nhỏ hơn 0.3 trong cad.
  • 0

#13 gia_bach

gia_bach

biết lệnh adcenter

• CADViet Team
Danh tiếng: 1305 (rất tốt)

Gửi vào 15 December 2009 - 02:41 PM

em sử dụng lệnh lwdisplay đặt l on th đường nt trong autocad hiển theo nt đ đặt trong layer
nhưng em chỉ thấy n c tc dụng với cc layer mnh đặt nt lớn hơn 0.3 thi cn cc layer c chiều dy nhỏ hơn 0.3 th vẫn giống nhau hết trong cad
em muốn hỏi lm thế no để c thể hiển thị chiều dy của những nt nhỏ hơn 0.3 trong cad.

Bạn tham khảo bi : Lineweight 0.2mm sng khi nhấn tab LWT
  • 0

#14 vunguyen90

vunguyen90

biết vẽ line

• Advance Member
Danh tiếng: 1 (bnh thường)

Gửi vào 26 April 2011 - 08:46 AM

Mnh đ lm như vậy nhưng khi dung Better WMF copy sang word ci nt đậm th n đậm qu, nhn rất xấu. Nt đậm mnh để c 0,3 thi.
  • 0
vjpnguyen_vietnamidol

#15 sau rom

sau rom

Chưa sử dụng CAD

Danh tiếng: 0 (bnh thường)

Gửi vào 27 June 2011 - 09:16 AM

em chuyển sang w th chỉ c mu đen, lm sao để bản chụp khi chuyển sang w n c mu như ở cad ạ
  • 0

#16 anhvanyeuem

anhvanyeuem

biết lệnh adcenter

• CADViet Team
Danh tiếng: 455 (tốt)

Gửi vào 15 November 2012 - 03:14 PM

em chuyển sang w thì chỉ có màu đen, làm sao để bản chụp khi chuyển sang w nó có màu như ở cad ạ

Link down phần mềmBetterWMF V6.0:
http://www.mediafire.com/?nyjgqiltajm
Hướng dẫn sử dụng:
• BetterWMF giúp cho quá trình chèn hình vẽ từ AutoCAD vào 1 tài liệu nào đó, ví dụ MS-office,...
BetterWMF
- sẽ cải thiện hình ảnh khi chuyển sang Word, kích thước của ảnh sẽ phù hợp với vùng các đối tượng trong AutoCAD
- Hình ảnh chuyển sang là trong suốt, màu nền được loại bỏ
- bạn có thể thay đổi độ đậm nhạt cho hình vẽ bằng cách gán chiều rộng nét vẽ cho các màu
- Những hình ảnh có thể chuyển đổi thành đen hoặc trắng
- Trong TILEMODE 0 bạn có thể kết hợp khổ giấy và tất cả các viewports
• Bạn phải chạy BCLIPBRD.EXE trong khi Copy
• Giao diện chính của phần mềm
• Cách sử dụng
Lưu ý: khi vẽ trên AutoCad các bạn nên vẽ các lớp đường nét theo các màu sắc khác nhau (VD: nét liền màu trắng, nét đứt màu đỏ,….vv.)
 Trong khung Lines and text nếu muốn toàn bộ các nét vẽ chuyển thành màu đen thì các bạn tích như hình vẽ, nếu muốn màu giống như trong AutoCAD thì bỏ tích này đi.
- Sau đó chọn Advanced chọn Edit nó hiện ra cửa sổ để chọn kích cỡ cho nét cần chuyển. Thường thì chỉ cần phân biệt lớp đường bao và các lớp khác. các bạn chọn màu color7 trong cột Acad color và nhập giá trị mới cho nó trong ô Edit value(inch)
-sau đó nhấn OK
-Cuối cùng nhấn Apply Ok
Lưu ý: Trước khi Copy hình vẽ ta phải dùng lệnh Zoom để phóng to đối tượng cho vừa khung bản vẽ, không nên để hình bé quá. Sau đó mới lựa chọn đối tượng Ctrl + C.
Chúc các bạn thành công !
  • 1

Hội những người yêu kỹ thuật chân chính

#17 huynhnhatlong

huynhnhatlong

biết vẽ ellipse

Danh tiếng: 4 (bnh thường)

Gửi vào 15 November 2012 - 08:05 PM

Mọi người cho mình hỏi là khi mình sử dụng phần mềm , mình có đọc cách của anh Tue_VN la fthay đổi độ rộng của chữ sẽ không bị lỗi font nhưng khi copy sang thì chữ hơi bị nhoè,
khi copy sang Word và in thì bị mờ!
Có cách nào khác phục không nhỉ?
  • 0

#18 quansla

quansla

biết lệnh refedit

Danh tiếng: 198 (tm tạm)

Gửi vào 16 November 2012 - 09:30 AM

Mọi người cho mình hỏi là khi mình sử dụng phần mềm , mình có đọc cách của anh Tue_VN la fthay đổi độ rộng của chữ sẽ không bị lỗi font nhưng khi copy sang thì chữ hơi bị nhoè,
khi copy sang Word và in thì bị mờ!
Có cách nào khác phục không nhỉ?

Màu đỏ: theo ngu ý thì hình như không sửa được đâu, có thể bạn nên thử font VNI và không cần thiết lập lại độ rông
Màu xanh: do hình chèn trong Word là hình định dạng ảnh(jpeg,pdf,png,..) với các file này máy in không bao giờ in sắc nét được cả nhé, hên xui thôi, đặc biệt nếu bạn co kéo hình(làm to hình chèn) thì ảnh lại càng mờ khi in
  • 0

#19 quansla

quansla

biết lệnh refedit

Danh tiếng: 198 (tm tạm)

Gửi vào 16 November 2012 - 09:35 AM

Mọi người cho mình hỏi, mình muốn chèn một hình trong Cad vào Word bằng BMW(hoặc cái khác cũng được) với điều kiện là đúng tỷ lệ thì làm như thế nào.
Kiểu như thế này nhé: mình có một tờ A4 mà trên đó cần thuyết minh một hình Cad(nhỏ nhỏ thôi, cỡ 4x8 cm-tỷ lệ đúng nhé:1:100, cỡ chữ 2.5mm ) còn phần còn lại trên Word là chữ.
Bây giờ mình muốn chèn hình đó vào Word mà phải có cỡ chữ đúng 2.5 thì làm thế nào? Nhiều lần mình dùng BMW dán ảnh xong, căn chỉnh chán chê, khi in ra thì kích thước của hình có độ lớn gấp 3 lần chữ đang viết trên Word xấu tệ
Cảm ơn mọi người
  • 0

#20 lamhung2011

lamhung2011

biết lệnh rotate

Danh tiếng: 14 (tm tạm)

Gửi vào 16 November 2012 - 09:41 AM

Mọi người cho mình hỏi, mình muốn chèn một hình trong Cad vào Word bằng BMW(hoặc cái khác cũng được) với điều kiện là đúng tỷ lệ thì làm như thế nào.
Kiểu như thế này nhé: mình có một tờ A4 mà trên đó cần thuyết minh một hình Cad(nhỏ nhỏ thôi, cỡ 4x8 cm-tỷ lệ đúng nhé:1:100, cỡ chữ 2.5mm ) còn phần còn lại trên Word là chữ.
Bây giờ mình muốn chèn hình đó vào Word mà phải có cỡ chữ đúng 2.5 thì làm thế nào? Nhiều lần mình dùng BMW dán ảnh xong, căn chỉnh chán chê, khi in ra thì kích thước của hình có độ lớn gấp 3 lần chữ đang viết trên Word xấu tệ
Cảm ơn mọi người

Hehe. Bác thử Chụp màn hình rồi dán vào xem sao.
Bác chuyển sang hhình nền trắng rồi chụp nhé.
Nếu thích dùng phần mềm thì bác đưa bản vẽ lên e thử coi có được như ý bác không?hi!

Chắc không có thể nào đúng tỷ lệ như bên Cad đâu bác ạ, vì bên word chỉ để tường thuật thôi mà bác, miễn sao nó đẹp nó hợp mắt người xem là ok.
Muốn chuẩn bác cứ đưa bản vẽ chuẩn của bác thì các cô các chú cũng gật đầu ý ự luôn mà!
  • 0
Một chữ cũng là Thầy, nữa chữ cũng là Thầy!