Đến nội dung

Hình ảnh

xin giúp đỡ về đồ án công nghệ

• Please log in to reply
125 replies to this topic

#41 hoan2182

hoan2182

biết lệnh adcenter

• 2646 Bài viết
Điểm đánh giá: 832 (rất tốt)

Đã gửi 27 December 2011 - 08:36 PM

Ec ec lại xoáy rùi hey!Thì đã dịch ra cho Chị rùi còn gì nữa na: Sua tà hảo là Nói hay lắm -Trung quốc- Mọi người thông cảm cho em tý em hay xem phim dánh nhau của TQ nên nhiễm rùi!ec ec ! Nhưng mà em cũng rất kết con người của Chị đó hey! Rất đơn giản và thực tế! Em cũng thế!Nhưng giờ em không thể nói hết cho Chị được trong lòng em giờ đói meo có chi đâu nũa mà nói hết hey!! hiho! Nỏ có chi mô! Chị hiểu chữa/1!1hâhhâh/!

Nói khoác : shuõ dà huà
@Trinhsanghy: Bạn nói"hì hì lúc đó sẽ có bản vẽ và hi vọng là lúc đó mọi người sẽ góp ý thẳng,thật + sự nhiệt tình" như thế là chưa đúng rồi! Ở topic này mọi người vưỡn nói thẳng đường tàu hỏa, có cái gì trong bụng đều đã nói hết cả rồi, giờ đang rỗng ruột đây này, có ai hiểu cho không???

• 1

Gió đưa cây cải về trời

Rau răm ở lại chịu lời đắng cay...

#42 hoan2182

hoan2182

biết lệnh adcenter

• 2646 Bài viết

Đã gửi 27 December 2011 - 09:52 PM

Hiho! Không biết giận ai ghét ai mà cho 2 chữ to tướng : NÓI KHOÁC thế kia nhỉ?

Hì hì hì ... chị không giận, không ghét, và cũng không trách gì cậu em đâu nhé, đừng nghĩ oan sai cho chị! Từ NÓI KHOÁC đó, chị tra trong quyển Từ điển Hán Việt, Việt Hán (trang 1037 - Tác giả Vương Trúc Nhân, Lữ Thế Hoàng, Huỳnh Diệu Vinh -nhà xuất bản Hồng Đức) để kiểm tra lại lời dịch của em từ "Sua tà hảo" mà cậu em đã nghe được khi xem phim oánh nhau của Trung Quốc thôi mà!

Lỗi do ngôn ngữ bất đồng ngữ cũng dễ hiểu thôi! Chị kể em nghe câu chuyện của một người bạn đã kể cho chị:
Hải Yến làm môi giới việc làm bên Ma Cao nên biết được nhiều chuyện công nhân của mình về bất đồng ngôn ngữ ở xứ người, mà vừa cười lại vừa thương, em tên là Thảo, đã đi sang Đài Loan 3 năm rồi mà bây giờ sang Ma cao còn vấp phải chuyện hơi bị mắc cỡ :
Thảo làm giúp việc gia đình, phụ giúp trong nhà ,hôm bà già chủ nhà nấu cơm còn Thảo giúp rửa rau, bà chủ rán cá, rán xong miếng cá to đưa cho Thảo đem ra bàn ăn cơm để.
Bà chủ đưa đĩa cá rán cho Thảo nói: gei nỉ, ( ý là cho chị đem ra bàn )
Thảo: tưởng bà cho mình ăn, đem ra bàn ngồi ăn hết miếng cá rán to đó .
Đến giờ ăn cơm, bà chủ hỏi Thảo: dùy nỉ chay biên tồ (cá chị để đâu )?
Thảo: Bà cho tôi ăn tôi ăn rồi!
  • 0

Gió đưa cây cải về trời

#43 hoan2182

hoan2182

biết lệnh adcenter

• 2646 Bài viết

Đã gửi 27 December 2011 - 10:40 PM

Thế câu kết của câu chuyện là em nó có về nước không nhỉ? May mà vấp phải mình thì mình nói tiếng việt cho biết tay!
Có mô nựa,ăn hết rùi ,tý tui ra rán con khác mà ăn!kekeke!
Hơhư,nghe xưng chị mà già đi 5 bậc nhỉ? Mr Hoan !
hiho! Buồn cười quá!
Mà có nhầm không đấy : không biết cách phát âm đúng hay chưa nhưng mà em nghe câu này trăm lần nó vẫn dịch là Nói hay lắm!
kakakakak! Mr Hoan2182 Sua ta hảo!kakkakaka!

Hì hì hì .... Guài huà !
  • 0

Gió đưa cây cải về trời

#44 trinhsanghy

trinhsanghy

biết vẽ ellipse

• 51 Bài viết
Điểm đánh giá: 3 (bình thường)

Đã gửi 31 December 2011 - 12:06 AM

Nói khoác : shuõ dà huà
@Trinhsanghy: Bạn nói"hì hì lúc đó sẽ có bản vẽ và hi vọng là lúc đó mọi người sẽ góp ý thẳng,thật + sự nhiệt tình" như thế là chưa đúng rồi! Ở topic này mọi người vưỡn nói thẳng đường tàu hỏa, có cái gì trong bụng đều đã nói hết cả rồi, giờ đang rỗng ruột đây này, có ai hiểu cho không???

hê hê cây ngay thì không sợ bị chết đứng chị nói thẳng và nói thật tuy là dễ làm chạnh lòng người khác thế nhưng sau khi sự việc sáng tỏ thì họ sẽ tự hiểu chỉ có những hạng người ngu ngốc bảo thủ thì mới ghét chị thui.dù sao vẫn là cuộc sống và trâm ngôn của em có lẽ là sống sao cho thật với lương tâm của mình đêm về suy nghĩ không thấy phải hổ thẹn với lòng mình như vậy là được rùi.hỳ sorry cả nhà nhé mấy hum nay em bận quá thể đáng toàn đi học ngày 3 ca tối về mệt quá chỉ kịp ôn bài lại chút rùi lăn ra là ngủ ngay lên không online được chúc mọi người giáng sinh vui vẻ cho dù đã qua giáng sinh mấy hum rùi nhưng giờ mới kịp chúc hy vọng mọi người vẫn có thể cảm nhận được sự ấm áp,hạnh phúc bên người thương yêu.chúc tất cả member trong gia đình cad việt luôn thành công trong mọi lĩnh vực mà mọi người đã chọn
!arigato gozaimasu!

• 0

#45 trinhsanghy

trinhsanghy

biết vẽ ellipse

• 51 Bài viết

Đã gửi 07 January 2012 - 01:54 AM

vâng sau nhiều ngày cố gắng trong mệt nhoài với biết bao nhiêu việc từ kiểm tra,ôn thi học vẽ....cuối cùng thì em cũng đã vẽ được chút về đồ án mong các bác nhà ta trên diễn đàn cadviet xem và chỉ bảo giùm em với đây là bản vẽ của em http://www.cadviet.c...ông_ngh7879.rar hi vọng là sẽ tạm ổn hơn lần trước được chút mong mọi người giúp đỡ xin trân thành cảm ơn
  • 0

#46 hoanghaiyp

hoanghaiyp

biết lệnh minsert

• 430 Bài viết
Điểm đánh giá: 244 (khá)

Đã gửi 07 January 2012 - 10:05 AM

Có thể sửa cái kích thước này xoay thế này không bạn:

Còn về những cái khác mình không có ý kiến gì!

Trong CAD có thể tạo ra kiểu ghi kt mà chữ số kích thước nằm dưới đường kt bằng cách lựa chọn Below trong Vertical. Tuy nhiên ở Việt Nam hình như chưa có tiêu chuẩn nào quy định chữ số kt nằm dưới đường kt.

Bạn xem bài viết Tiêu chuẩn ghi kích thước và dung sai do ths. Nguyễn Việt Anh, KHOA CƠ KHÍ TRƯỜNG ĐẠI HỌC THỦY LỢI viết:
http://www.cadviet.c..._va_dungsai.rar
  • 0

#47 trung0988

trung0988

biết vẽ ellipse

• 55 Bài viết
Điểm đánh giá: 6 (bình thường)

Đã gửi 07 January 2012 - 10:51 AM

vâng sau nhiều ngày cố gắng trong mệt nhoài với biết bao nhiêu việc từ kiểm tra,ôn thi học vẽ....cuối cùng thì em cũng đã vẽ được chút về đồ án mong các bác nhà ta trên diễn đàn cadviet xem và chỉ bảo giùm em với đây là bản vẽ của em http://www.cadviet.c...ông_ngh7879.rar hi vọng là sẽ tạm ổn hơn lần trước được chút mong mọi người giúp đỡ xin trân thành cảm ơn

có thể mình dốt nên chưa hiểu hết ý đồ của bạn khi xem qua đồ án.
1: cái gì làm trước thì bạn phải làm cho xong: bản vẽ chi tiết, bản vẽ phôi... phải có đủ dung sai kích thước, nhám, mặt cắt, điều kiện kỹ thuật.....
2: bản vẽ nguyên công: đây là bản vẽ nguyên công sơ bộ à? nếu là sơ bộ nc thì bạn nên xem lại các bậc định vị và các bề mặt định vị nhé.
bạn vẽ thế kia tôi hiểu là bề mặt trụ 5 bậc à? chỉ có thể bề mặt trụ 4 bậc + 1 mặt phẳng. hoặc 2 bậc bề mặt trụ + 3 bậc mặt phẳng
- nguyên công 4 bạn định vị kiểu j` nhỉ?
đúng là tôi ko hiểu. hay là trường tôi học khác. :D
3. bản thiết kế đồ gá: chưa được
bạn phải thể hiện rõ nhiều thứ hơn nữa. nếu chỉ là bản sơ bộ thì tôi ko nói nữa.
chúc bạn hoàn thành tốt.
  • 2

#48 trinhsanghy

trinhsanghy

biết vẽ ellipse

• 51 Bài viết

Đã gửi 07 January 2012 - 12:06 PM

vâng trước tiên cho trinhsang gửi lời cảm ơn tới tất cả các bác đã quan tâm và góp ý cho em
thứ nhất: cái kích thước đó là do em coppy,pate từ các bản vẽ trên nên cũng quên chưa chỉnh sửa lại
thứ hai:hỳ thực chất là bản vẽ này em cũng chưa có được thầy duyệt cho lần nào cả (em vừa mới ra lò hôm trước mà) nên còn nhiều ý kiến chủ quan của riêng em nên chắc chắn là sai sót còn tồn tại rất nhiều. (theo em nghĩ nguyên công 4 là em sử dụng đồ gá chuyên dụng như đã có bản vẽ kia) mình dùng đồ gá ntn thì định vị như vậy,em cũng không biết là sẽ phải kẹp chặt cũng như định vị ở đâu cho đúng mong các bác cho em xin thêm lời góp ý.về bản đồ án của em.(từ phần đường nét vẽ cad, đến phần nguyên công định vị,kẹp chặt....)vậy nên nghĩ sao thì làm vậy em cứ mạnh rạn làm rồi mạo muội post lên diễn đàn hỏi xem có lẽ sai nhiều lắm nhưng dù sao thì post lên hỏi thì mới có thể biết được mình sai ở đâu mà sửa chứ phải không các bác hy vọng là các bác không cười chê vì quá gà làm đồ án(nhưng em không có giấu dốt biết sao thì làm vậy theo khả năng của mình).kỳ này bọn em học cái gì cũng mới mẻ cả học công nghệ 2+ làm đồ án công nghệ luôn+học cad,inventor,mastercam x+solidwork luôn lên mỗi thứ em chỉ biết có tý(gần như biết rất ít) vậy nên khi làm đồ án sai rất nhiều mong các bác giúp thêm cho và cũng hi vọng bác nào có những ý kiến đúng đắn thì góp ý thêm cho em(vì em hi vọng là nhiều thứ tài liệu mà các bác trả lời đó tính em thì hay tò mò đã không biết cái gì ko hỏi thì thôi chứ đã hỏi thì phải rõ ràng có minh họa luôn thì càng tốt nhiều khi hỏi sâu quá xin mọi người đừng "nóng tính" nhé) hỳ
!xin trân thành cảm ơn mọi người rất nhiều !
  • 0

#49 hoanghaiyp

hoanghaiyp

biết lệnh minsert

• 430 Bài viết

Đã gửi 07 January 2012 - 12:19 PM

Về việc đo đường kính đường tròn nội tiếp lục ra nó Ø9 , hôm nay em mới phát hiện là do Dimension Style Standard trong file bản vẽ của anh Trinhsanghy bị lỗi em không rõ anh đã chỉnh sửa kiểu gì ???
Em đã ra câu hỏi trong này: http://www.cadviet.c...pic=59054&st=20

Đồ án thầy đưa ra không mang tính thực tế, nếu “thầy chỉ bảo là gia công trên 1 lần gá là có thể làm được” thì cũng đành phải chấp nhận thôi! Làm được nhưng phế phẩm nhiều thầy có chịu không??? Nếu thầy đã nói thế chỉ còn cách gia công bằng tia lửa điện mới đảm bảo được chính xác.
Về cái cái bậc tự do định anh viết: “thực chất thì mình đọc sách và tham khảo thêm ý kiến của các bạn bè dùng mâm cặp 3 chấu cặp phôi theo cách cặp dài có thể hạn chế tối đa là 5 bậc tự do trừ bậc tự do xoay quanh oz là chưa được hạn chế” là chưa đúng đâu và còn sai cơ bản nữa!
Hình đã gửi
Hình đã gửi

Ý kiến và câu hỏi của bạn trung0988 về định vị phôi tiện, bạn hoan2182 đã đưa ra câu trả lời trong bài viết trên.

Ý mình là cho nó xoay thế để nhìn có vẽ hay hơn! chứ để ngược lại ( bãn vẽ gốc ) không sao cả nhưng mình thấy thế mình góp ý thế thui!

Ý của bạn I ma Loner đưa ra là phi tiêu chuẩn, bạn có thể dùng kiểu ghi kích thước đó lưu hành nội bộ không ai nói gì, nhưng khi đã phát hành rộng rãi ra công chúng, nên theo cái chung, cái người ta đã tiêu chuẩn hóa. khi tham gia giao thông dù đường vắng vẻ không 1 bóng người bạn cũng nên đi vào phần lề đường bên phải để tránh tắc đường.
  • 0

#50 trinhsanghy

trinhsanghy

biết vẽ ellipse

• 51 Bài viết

Đã gửi 07 January 2012 - 12:28 PM

nhưng mà anh ơi như cái chi tiết của em chiều dài của nó có 23mm thì sao mà có thể sử dụng chống tâm được nếu sử dụng chống tâm như thế liệu có khả thi không?
  • 0

#51 hoanghaiyp

hoanghaiyp

biết lệnh minsert

• 430 Bài viết

Đã gửi 07 January 2012 - 12:35 PM

Mình chỉ còn nhớ mang máng về định vị kẹp chặt khi còn học trong nhà trường. Đọc bài viết trong topic này mình mới có dịp ôn lại kiến thức cũ. Khi ra công tác mình làm không làm về công nghệ, nên không thể góp ý cho bạn về phương án công nghệ, mong bạn thông cảm.
Ý kiến của bạn trung0988 có lý đấy, bạn nên hoàn thiện lại các bản vẽ sơ bộ, bạn ấy sẽ tiếp tục góp ý. Mình sẽ bớt chút thời gian vừa học lỏm thêm và nếu có gì có thể góp ý được mình cũng sẽ góp ý sau. Chúc bạn thành công!
  • 0

#52 trinhsanghy

trinhsanghy

biết vẽ ellipse

• 51 Bài viết

Đã gửi 07 January 2012 - 02:18 PM

vâng vậy cảm ơn bác nhiều và cũng chúc bác lỏm thêm được nhiều thứ
hỳ chúc bác thành công!
  • 0

#53 hoanghaiyp

hoanghaiyp

biết lệnh minsert

• 430 Bài viết

Đã gửi 09 January 2012 - 10:33 PM

vâng em sẽ cố gắng khắc phục cái vấn đề này càng sớm càng tốt nhưng mà bác ơi cho em hỏi thật là bác xem cái bản vẽ của em đó liệu bác có hiểu được ý đồ cũng như là em đang vẽ cái gì không em chỉ sợ là khi mang đi duyệt thầy lại chẳng thể hiểu nổi em vẽ cái kiểu gì nữa cơ.vì bản vẽ của em có lẽ quá kinh khủng thằng bạn em nó đã bảo với em như vậy em hỏi thật đấy mong bác trả lời giùm cũng mong nghe được những lời thật và có thể thêm hướng dẫn sửa lại được thì càng tốt thanks các bác nhiều

Bản vẽ chi tiết và bản vẽ phôi bạn chưa thể hiện đầy đủ dung sai, điều kiện kỹ thuật vì thế người ta ít có hứng thú xem cái khác. Còn nếu bạn đem đi duyệt, chắc chắn thầy sẽ nói với bạn rằng thái độ học tập của bạn là không nghiêm túc là khiếm nhã, dù bạn có thanh minh thanh tao có giải trình thế nào đi nữa, thầy cũng sẽ “chào tạm biệt em, hẹn gặp lại ở kỳ sau nhé!”
Bạn nên nhớ là không phải bỗng dưng mà bạn trung0988 đã thẳng thắn nói:

bạn phải thể hiện rõ nhiều thứ hơn nữa. nếu chỉ là bản sơ bộ thì tôi ko nói nữa.
chúc bạn hoàn thành tốt.

@ bạn trinhsanghy
Mình đã xem lại tài liệu về máy tiện, trong tính năng kỹ thuật của máy tiện chỉ quy định chiều dài lớn nhất của phôi có thể gia công được trên máy tiện.
Chi tiết của bạn dài 23mm có thể gia công bằng cách:
- 1 đầu chống tâm ụ động + 1 đầu cặp mớm vào mâm cặp từ 3-5mm
- 1 đầu chống tâm ụ động + 1 đầu chống tâm và cặp tốc. (Đầu tâm không cắm vào trục chính của máy mà được cặp lên mâm cặp 3 chấu, phương pháp này áp dụng cho chi tiết ngắn, trước khi gá lắp phôi tiện phải tiện láng lại đầu tâm).
Ở đây mình nói về khả năng gia công trên máy tiện, tiện được chi tiết có dạng ngắn một mẩu như của bạn.
Việc chi tiết của bạn gia công có cần thiết gia công trên máy tiện bằng chống tâm hay không lại là chuyện khác. Nó tùy thuộc vào mức độ chính xác và yêu cầu kt của chi tiết bạn đang thiết kế, mà cái này bạn lại chưa thể hiện trên bản vẽ.
  • 0

#54 trung0988

trung0988

biết vẽ ellipse

• 55 Bài viết
Điểm đánh giá: 6 (bình thường)

Đã gửi 09 January 2012 - 11:32 PM

@ trinhsanghy: sr bạn nhá.
có lẽ tôi động vào lòng tự trọng của bạn nhưng tôi đã làm đồ án công nghệ nên cũng biết trước 1 tí ti cái j` gọi là đồ án. :D
cũng có thể nói là lấy lòng thầy hướng dẫn, bạn nên làm đến đâu làm xong luôn đến đấy, bắt đầu từ phân tích chức năng làm việc, tính công nghệ trong kết cấu, phân tích yêu cầu kt... rồi đến chọn vật liệu, xác định dạng sx, phương pháp chế tạo phôi....mỗi thứ nên lập bảng so sánh, nên đưa ra 2 phương án rồi phân tích chon lấy 1.
sau khi pt yêu cầu kt mới đưa ra bản vẽ chi tiết...
ko biết bạn thế nào nhưng tôi thấy nếu thầy cứ giao phần nào mà bạn hoàn thành tốt phần đấy đảm bảo thầy sẽ đánh giá rất cao. cứ trình tự như thế bạn cũng sẽ nhớ rất lâu bởi vì mình có đầu tư thời gian cho nó. và tôi nhớ không nhầm là sau 8 tuần thì thầy hd hoàn thành hết khối lượng đồ án cho bạn.
đến đâu tốt đến đó thì sau khi xong 8 tuần là ok rồi.
đặc biệt là phải học hỏi các pro nhiều hơn nữa.
trước tôi cũng lập 1 topic tên giống như topic của bạn nhưng ở phần cơ khí bạn có thể vào tham khảo. bản vẽ của tôi đã được bác Bình và bác Hoan giúp đỡ rất nhiều, nhưng chắc dạo này 2 pro bận cuối năm ấy mà. chắc sắp lĩnh tiền thưởng tết nên phải nghĩ chỗ cất cho chắc chắn. hehe
chúc bạn hoàn thành tốt.
  • 0

#55 phamthanhbinh

phamthanhbinh

biết lệnh adcenter

• Moderator
  • 6007 Bài viết
Điểm đánh giá: 3113 (tuyệt vời)

Đã gửi 10 January 2012 - 11:09 AM

@ trinhsanghy: sr bạn nhá.
có lẽ tôi động vào lòng tự trọng của bạn nhưng tôi đã làm đồ án công nghệ nên cũng biết trước 1 tí ti cái j` gọi là đồ án. :D
cũng có thể nói là lấy lòng thầy hướng dẫn, bạn nên làm đến đâu làm xong luôn đến đấy, bắt đầu từ phân tích chức năng làm việc, tính công nghệ trong kết cấu, phân tích yêu cầu kt... rồi đến chọn vật liệu, xác định dạng sx, phương pháp chế tạo phôi....mỗi thứ nên lập bảng so sánh, nên đưa ra 2 phương án rồi phân tích chon lấy 1.
sau khi pt yêu cầu kt mới đưa ra bản vẽ chi tiết...
ko biết bạn thế nào nhưng tôi thấy nếu thầy cứ giao phần nào mà bạn hoàn thành tốt phần đấy đảm bảo thầy sẽ đánh giá rất cao. cứ trình tự như thế bạn cũng sẽ nhớ rất lâu bởi vì mình có đầu tư thời gian cho nó. và tôi nhớ không nhầm là sau 8 tuần thì thầy hd hoàn thành hết khối lượng đồ án cho bạn.
đến đâu tốt đến đó thì sau khi xong 8 tuần là ok rồi.
đặc biệt là phải học hỏi các pro nhiều hơn nữa.
trước tôi cũng lập 1 topic tên giống như topic của bạn nhưng ở phần cơ khí bạn có thể vào tham khảo. bản vẽ của tôi đã được bác Bình và bác Hoan giúp đỡ rất nhiều, nhưng chắc dạo này 2 pro bận cuối năm ấy mà. chắc sắp lĩnh tiền thưởng tết nên phải nghĩ chỗ cất cho chắc chắn. hehe
chúc bạn hoàn thành tốt.

Hề hề hề ,
Lĩnh rồi lĩnh rồi. Nhưng mà không quá nhiều để phải kiếm chỗ cất như bạn Trung 0988 muốn, nhưng cũng không quá ít mà là đủ để ăn một cái Tết tiết kiệm và yên bình.
Hề hề hề,
Thú thực là chuyện thưởng thiếc nghe ra cũng ham nhưng mà chưa đến mức quên cả bà con Cadviet đâu. Vấn đề là ở chỗ chả hiểu sao mình down cái đồ án của bạn ấy về mà không cách chi mở nổi cả. Có nhẽ bạn ấy xài đồ thiệt nên cái thứ đồ chùa nhà mình nó cứ bảo: Cannot find the specified drawing file.
Bởi vậy chỉ có cách ngồi ngó chứ chả ý kiến ý cò chi được cả.
Nghe qua mấy bác thảo luận thì mình chỉ xin nói leo như sau:
Thà là ngồi chơi khỏi làm chứ nếu đã làm thì nên làm một cách nghiêm túc cẩn thận để may ra có thể tích lũy được chút ít kiến thức từ cái việc mình làm.
Còn nếu chỉ làm cho nó qua cầu thì sẽ có hai khả năng xảy ra: 1/- May mắn cầu không gãy và bạn qua kỳ đồ án ngon lành nhưng kiến thức thu được chỉ là mớ kiến thức chắp vá mà chả thể sử dụng gì cho cuộc sống của bạn sau này. (diều này chả mấy cần thiết nếu như bạn không hề có ý định hành cái nghề mà bạn theo học này)
2/- Không may cầu gãy nhịp và bạn hãy yên tâm làm thêm vài kỳ đồ án nữa cho nó thêm..... yêu nghề....
Về cách thực hiện một đồ án thì bạn Trung 0988 đã nói có nhẽ cũng chả sai là mấy so với cái bạn hiểu. Tuy nhiên làm được như vậy cũng chả phải là dễ dàng chi. Mong rằng bạn sẽ cố gắng để làm được những điều bạn cần....
Hề hề hề,...
  • 0
Chúc các quý Anh trên diễn đàn luôn khỏe, đẻ thêm được nhiều thứ để mót.

#56 hoanghaiyp

hoanghaiyp

biết lệnh minsert

• 430 Bài viết

Đã gửi 10 January 2012 - 09:25 PM

Mình cứ thắc mắc hoài, bạn I ma Loner tự xóa được 2 bài viết của mình trong topic này, hay phải nhờ Mod xóa?
  • 0

#57 trinhsanghy

trinhsanghy

biết vẽ ellipse

• 51 Bài viết

Đã gửi 15 January 2012 - 09:53 PM

oh bác phamthanhbinh oi bác chưa có down được cái bản vẽ của e sao mấy hum nay em được về nghỉ tết nên không onl thường xuyên được nhưng mà em nhớ là đã coppy và lưu nó xuống cad 2004 rùi mà sao bác vẫn chưa có mở được nhỉ bác nào có cái bản vẽ ấy làm ơn có thể post lại xuống cad 2004 cho bác ấy xem giùm em và cho em xin chút ý kiến về cái đồ án công nghệ này với chứ dạo này em về quê nhà lại xa quán net,,, không có mạng mấy hnay em cứ như là bị cách ly ấy huhu thanks các bác nhiều mà bác nào biết thì làm ơn chỉ giáo giùm em là cái chi tiết này em có thể cho nó thuộc chi tiết dạng trục rỗng được không ạ.em đang làm đồ án mà mơ hồ quá mong các bác giúp cho hỳ hỳ
  • 0

#58 hoanghaiyp

hoanghaiyp

biết lệnh minsert

• 430 Bài viết

Đã gửi 16 January 2012 - 03:11 PM

Bản vẽ đã save xuống 2004.
http://www.cadviet.c..._d__án_2004.rar
  • 1

#59 phamthanhbinh

phamthanhbinh

biết lệnh adcenter

• Moderator
  • 6007 Bài viết
Điểm đánh giá: 3113 (tuyệt vời)

Đã gửi 16 January 2012 - 03:14 PM

oh bác phamthanhbinh oi bác chưa có down được cái bản vẽ của e sao mấy hum nay em được về nghỉ tết nên không onl thường xuyên được nhưng mà em nhớ là đã coppy và lưu nó xuống cad 2004 rùi mà sao bác vẫn chưa có mở được nhỉ bác nào có cái bản vẽ ấy làm ơn có thể post lại xuống cad 2004 cho bác ấy xem giùm em và cho em xin chút ý kiến về cái đồ án công nghệ này với chứ dạo này em về quê nhà lại xa quán net,,, không có mạng mấy hnay em cứ như là bị cách ly ấy huhu thanks các bác nhiều mà bác nào biết thì làm ơn chỉ giáo giùm em là cái chi tiết này em có thể cho nó thuộc chi tiết dạng trục rỗng được không ạ.em đang làm đồ án mà mơ hồ quá mong các bác giúp cho hỳ hỳ

Hề hề hề,
Bữa nay phải thửa thằng Drawing View True 12 về mới mở được cái của bạn để dòm.
Quả thực là không thể vui với cái đồ án như vầy được.
Các bản vẽ của bạn quá cẩu thả và sơ xài nên chả biết bạn định làm cái chi nữa.
Những điều góp ý của các bác khác bạn đã đọc chưa mà chả thấy bạn phản hồi cũng như sửa chữa chi trên cái bản vẽ cả. Theo mình nghĩ thì tất cả những ý kiến đó đều xác đáng và bạn cần phải nghiêm túc xem xét lại và hoàn chỉnh các lỗi đó đã rồi mới nói chuyện sửa tiếp được.
Nếu những lỗi như vầy mà bạn không muốn sửa thì chẳng cần phải làm gì thêm nữa cả và bạn hãy yên tâm chớ làm thêm vài kỳ đồ án nữa vậy.....
Chúc bạn vui.
  • 1
Chúc các quý Anh trên diễn đàn luôn khỏe, đẻ thêm được nhiều thứ để mót.

#60 hoanghaiyp

hoanghaiyp

biết lệnh minsert

• 430 Bài viết

Đã gửi 16 January 2012 - 05:59 PM

Thắc mắc riêng hỏi riêng bác Phamthanhbinh: Đây là chủ đây là chủ đề Thắc mắc chung Giải đáp mọi thắc mắc về AutoCAD nằm trong chuyên mục AutoCAD. Sao bài viết về công nghệ nó lại nằm ở đây nhỉ?
Chỉ riêng cái việc này đủ thấy "là không thể vui với cái đồ án như vầy được." chưa nói đến việc: "Các bản vẽ của bạn quá cẩu thả và sơ xài nên chả biết bạn định làm cái chi nữa."
  • 0