Rated 5/5 based on 240179 internet user reviews

Jump to content

Change Photo

Cho em hỏi file dwl l g ?

• Please log in to reply
9 replies to this topic

#1 vnguyenhien

vnguyenhien

biết pan

Danh tiếng: 0 (bnh thường)

Gửi vào 22 December 2011 - 10:48 AM

Mỗi lần mở cad l n tạo 2file bak v dwl, ci bak th em biết rồi, cn ci dwl l g vậy cc bạn.
em nghĩ chắc l virut hay sao đ, với lại lc ny sao mở cad ln thấy nặng qu, mới vẽ cht xu m muốn treo my lun,
Ai đ bị giống em xin gip 1 cht nh.
My dual core 2 m như ra khi chạy cad, cc chương trnh khc bnh thường
  • 0

#2 ketxu

ketxu

Copier - Paster - Editor

• Moderator
Danh tiếng: 2313 (tuyệt vời)

Gửi vào 22 December 2011 - 11:20 AM

File dwl hiển thị trạng thái file CAD đã được bật, k có vấn đề gì cả ^^
  • 1

Thành viên nhóm CadMagic.

Mời bạn ghé thăm facebook nhóm  :

CAD MAGIC

#3 Chiron

Chiron

biết dimlinear

Danh tiếng: 88 (tm tạm)

Gửi vào 22 December 2011 - 12:42 PM

Mỗi lần mở cad là nó tạo 2file bak và dwl, cái bak thì em biết rồi, còn cái dwl là gì vậy các bạn.
em nghĩ chắc là virut hay sao đó, với lại lúc này sao mở cad lên thấy nặng quá, mới vẽ chút xíu mà muốn treo máy luôn,
Ai đã bị giống em xin giúp 1 chút nhé.
Máy dual core 2 mà như rùa khi chạy cad, các chương trình khác bình thường

Nếu bạn đóng file bình thường (không bị lỗi) thì file dwl tự động biến mất thôi. Đây là file tạm thời của CAD tạo ra, không ảnh hưởng gì đến hòa bình thế giới cả :)
  • 1

#4 elleHCSC

elleHCSC

biết lệnh copy

Danh tiếng: 97 (tm tạm)

Gửi vào 22 December 2011 - 01:34 PM

dwl = drawing locked
file dwl được Acad sinh ra khi bạn open một file dwg (hơi khác 1 chút khi file *.bak được tạo ra khi bạn có 1 thay đổi nào đó trong file dwg). Tác dụng của file bak thì bạn biết rồi, còn tác dụng của file dwl là trong quá trình làm việc với dwg nếu như acad bị đơ không rõ lý do thì cái file dwl kia sẽ không tự biến mất (chỉ biến mất khi file dwg đã được close ngon lành) và nó sẽ báo cad khoá (báo lỗi cho user) file dwg lại cho đến khi user xem xét lại file dwg có vấn đề gì không.
Với phiên bản cad đời cao tôi không rõ nhưng với các bản cad đời cũ hơn VD cad12 chẳng hạn thì khi bạn mở dwg và thoát khỏi cad mà có cái file dwl kia VD file a.dwg thì có 1 file là a.dwl thì lần làm việc sau bạn không mở được file a.dwg đâu, cad sẽ báo lỗi file. cách khắc phục khi mở 1 file dwg mà cad báo lỗi thì bạn xem trong cùng thư mục có file dwl nào không thì chỉ việc xoá đi là dwg kia cad sẽ open bình thường và không báo lỗi.
  • 2
Share for all, all will share !

--------------------
HTTP://WWW.HCSC.VN
HTTP://WWW.HCSC.COM.VN

#5 nhuhien89

nhuhien89

biết vẽ point

Danh tiếng: 18 (tm tạm)

Gửi vào 01 January 2012 - 10:16 AM

Cho mình hỏi tí vì máy chạy è ạch mình muốn gỡ bỏ autodesk iven toror có ảnh hưởng gì đến phần autocad đang sử dụng ko ,và khi cài cad nó tự động cài thêm Microsoft Net fram nữa có dư ko
  • 0

#6 vodanhnxc

vodanhnxc

biết vẽ ellipse

Danh tiếng: 3 (bnh thường)

Gửi vào 01 January 2012 - 10:47 AM

các bác cho em hỏi là muốn cho cái file bak kia hiện ở thư mục khác thì làm ntn ,nó cứ hiện ở desktop làm khó chịu quá
  • 0

#7 Chiron

Chiron

biết dimlinear

Danh tiếng: 88 (tm tạm)

Gửi vào 01 January 2012 - 11:01 PM

Cho mình hỏi tí vì máy chạy è ạch mình muốn gỡ bỏ autodesk iven toror có ảnh hưởng gì đến phần autocad đang sử dụng ko ,và khi cài cad nó tự động cài thêm Microsoft Net fram nữa có dư ko

Nếu không có nhu cầu, bạn có thể remove phần mềm autodesk iventor mà không ảnh hưởng gì đến CAD cả. Microsoft Net Frame là 1 yêu cầu của phần mềm autoCAD các version gần đây nên bạn không nên remove NetFrame.
  • 0

#8 bachzjmla

bachzjmla

biết vẽ circle

Danh tiếng: 2 (bnh thường)

Gửi vào 29 April 2013 - 06:44 PM

Nếu không có nhu cầu, bạn có thể remove phần mềm autodesk iventor mà không ảnh hưởng gì đến CAD cả. Microsoft Net Frame là 1 yêu cầu của phần mềm autoCAD các version gần đây nên bạn không nên remove NetFrame.

thế a cho e hỏi giờ muốn tắt hẳn dwl đi k muốn nó xuất hiên khi open cad nữa thì làm thế nào ạ?

• 0

#9 bachzjmla

bachzjmla

biết vẽ circle

Danh tiếng: 2 (bnh thường)

Gửi vào 29 April 2013 - 06:54 PM

dwl = drawing locked
file dwl được Acad sinh ra khi bạn open một file dwg (hơi khác 1 chút khi file *.bak được tạo ra khi bạn có 1 thay đổi nào đó trong file dwg). Tác dụng của file bak thì bạn biết rồi, còn tác dụng của file dwl là trong quá trình làm việc với dwg nếu như acad bị đơ không rõ lý do thì cái file dwl kia sẽ không tự biến mất (chỉ biến mất khi file dwg đã được close ngon lành) và nó sẽ báo cad khoá (báo lỗi cho user) file dwg lại cho đến khi user xem xét lại file dwg có vấn đề gì không.
Với phiên bản cad đời cao tôi không rõ nhưng với các bản cad đời cũ hơn VD cad12 chẳng hạn thì khi bạn mở dwg và thoát khỏi cad mà có cái file dwl kia VD file a.dwg thì có 1 file là a.dwl thì lần làm việc sau bạn không mở được file a.dwg đâu, cad sẽ báo lỗi file. cách khắc phục khi mở 1 file dwg mà cad báo lỗi thì bạn xem trong cùng thư mục có file dwl nào không thì chỉ việc xoá đi là dwg kia cad sẽ open bình thường và không báo lỗi.

thế a cho e hỏi giờ muốn tắt hẳn dwl đi k muốn nó xuất hiên khi open cad nữa thì làm thế nào ạ?

• 0

#10 young_geniusbois

young_geniusbois

Chưa sử dụng CAD

Danh tiếng: 0 (bnh thường)

Gửi vào 03 January 2014 - 09:08 AM

sẵn đây mọi người cho mình hỏi là: nếu mình lỡ mặc định cho file dwl này mở bằng 1 phần mềm nào đó giờ muốn nó trở về mặc định của CAD thì phải làm thế nào????

• 0