Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
firstloveo7

Cho mình hỏi về lệnh ma ( matchprop )

Các bài được khuyến nghị

mình sử dụng lệnh ma nhưng lúc được lúc không. ai biết nó làm sao bảo mình với nhé.

Mình có đường PL màu xanh, có bề dày . mình muỗn dùng lệnh ma để biến đường line thành đường Pl như thế. có phát thì chuyển rất ngon ( cả màu và bề dày ) nhưng phát lại chỉ đổi màu còn vẫn là đường line ( cùng 1 lần dùng lệnh ma nhưng với nhiều đường line) . mình đã ấn S để vào phần setting chọn đủ thứ , bỏ đủ thứ mà không ăn thua. có đường line hôm qua chuyển ngon hôm nay thử xóa đi vẽ lại dùng ma thì lại không được. nản. không biết quy luật của thằng này thế nào vậy

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

cái ông anhvanyeu em ko hieu ý của ông fisr....là gì rồi.

lệnh ma chỉ làm thay đổi thuộc tính của line theo line khac thôi.nhưng vẫn có cách đó bạn. chuyển line thành pline bằng lệnh (pe)sau đó dùng lệnh (ma) thế là ổn.

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cái ông anhvanyeu em ko hieu ý của ông fisr....là gì rồi.

lệnh ma chỉ làm thay đổi thuộc tính của line theo line khac thôi.nhưng vẫn có cách đó bạn. chuyển line thành pline bằng lệnh (pe)sau đó dùng lệnh (ma) thế là ổn.

ok. thank bạn. vì có lúc mình cần chỉnh sửa bản vẽ của người khác mà người ta vẽ lung tung, lệnh pe nếu chọn line + y sẽ thành pl. như vây sẽ chuyển line thành Pl được. Mình muỗn hỏi thêm 1 vấn đề là nếu muốn chuyển Pl thành line có cách nào không. :).

Có bản vẽ người ta vẽ đường dây cáp bằng đường PL nét to , mình muốn chuyển thành đường line và phân biệt bằng màu thôi để cho dễ nhìn ấy mà. nhưng không biết chuyển bằng cách nào. chả nhẽ xóa hết đi vẽ lại :((

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình muỗn hỏi thêm 1 vấn đề là nếu muốn chuyển Pl thành line có cách nào không. smile.png.

sad.png(

Pline -> Line : explode

Line -> Pline : Pedit

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo