Rated 5/5 based on 240179 internet user reviews

Jump to content

Change Photo

xin sơ đồ động của máy mài tṛn ngoài

• Please log in to reply
1 reply to this topic

#1 trung0988

trung0988

biết vẽ ellipse

Danh tiếng: 6 (b́nh thường)

Gửi vào 28 December 2011 - 05:53 PM

em đang thực tập tốt nghiệp, tìm hiểu về máy mài tròn ngoài. do máy của công ty cũ quá nên không có sơ đồ động.
các pro có sơ đồ động máy mài tròn ngoài post lên cho em xin. em cũng đã tìm trên mạng nhưng chỉ có máy mài tròn ngoài có hành trình chạy dao dọc Sd bằng dầu ép. cái em muốn tìm là cơ khí. nếu có các anh post cho em nhá.
thanks các pro.
  • 0

#2 phamthanhbinh

phamthanhbinh

biết lệnh adcenter

• Moderator
Danh tiếng: 2863 (tuyệt vời)

Gửi vào 28 December 2011 - 06:30 PM

em đang thực tập tốt nghiệp, tìm hiểu về máy mài tròn ngoài. do máy của công ty cũ quá nên không có sơ đồ động.
các pro có sơ đồ động máy mài tròn ngoài post lên cho em xin. em cũng đã tìm trên mạng nhưng chỉ có máy mài tròn ngoài có hành trình chạy dao dọc Sd bằng dầu ép. cái em muốn tìm là cơ khí. nếu có các anh post cho em nhá.
thanks các pro.

Hề hề hề,
Tại sao bạn lại khoái cái chuyển động này phải là cơ cấu cơ khí đơn thuần nhể????
Hãy lưu ý rằng:
1/- Đậy là hành trính yêu cầu tương đối nhanh và đều đặn.
2/- Đồng thời nó phải là hành trình kép.
3/- Khả năng linh động của các cơ cấu truyền động cơ khi có giới hạn nhất định.
4/- Việc thay đổi chiều chuyển động của các cơ cấu cơ khi thường phụ thuộc vào sự thay đổi chiều quay của mô tơ điện. mà với tần suất thay đổi hành trình trong quá trình mài như vậy liệu có còn phù hợp hay không????

Thực tế thì với các máy tự chế người ta có thể sử dụng cơ cấu bốn khâu với tay lắc để tạo chuyện động này, nhưng chắc chắn chất lượng vật mài không thể ngon do cái tay của người thợ khó mà trăm phát như một được..
Bạn nên cân nhắc khi quyết định lựa chọn phương án cho việc thiết kế máy này.
  • 0
Chúc các quư Anh trên diễn đàn luôn khỏe, đẻ thêm được nhiều thứ để mót.