Đến nội dung

Hình ảnh

Lỗi lạ của lệnh box

• Please log in to reply
1 reply to this topic

#1 perfectbk

perfectbk

Chưa sử dụng CAD

• 1 Bài viết
Điểm đánh giá: 0 (bình thường)

Đã gửi 25 January 2012 - 05:41 PM

Em đang dùng autoCAD 2004 và gặp phải 1 lỗi rất lạ của lệnh box :
Thứ nhất : gõ lệnh "BOX" thì nó ko hiện length và witgth mà chỉ hiện mỗi height ( dòng command ấy ạ) nên ko thể nhập chiều rộng và dài . Muốn có cả 3 cái đó thì phải gõ "3Dface" rồi mới chọn "box".
Thứ 2 : vẽ bằng cách "3Dface" rồi "BOX" thì dùng lệch slice nó báo "No solids select". Muốn dùng lệnh slice thì phải vẽ HCN rồi extrude.
Em xem mấy video trên youtube, hướng dẫn sd autoCAD 2004 thì họ gõ " box" và có thể nhập bình thường 3 thông số mà ko cần qua lệnh "3Dface". Và khi họ vẽ bằng lệnh "BOX" thì slice bình thường.
Có ai có cách khác phục, tư vấn cho em với. Thanks!
  • 0

#2 ketxu

ketxu

Copier - Paster - Editor

• Moderator
  • 5685 Bài viết
Điểm đánh giá: 2606 (tuyệt vời)

Đã gửi 25 January 2012 - 08:51 PM

Em đang dùng autoCAD 2004 và gặp phải 1 lỗi rất lạ của lệnh box :
Thứ nhất : gõ lệnh "BOX" thì nó ko hiện length và witgth mà chỉ hiện mỗi height ( dòng command ấy ạ) nên ko thể nhập chiều rộng và dài . Muốn có cả 3 cái đó thì phải gõ "3Dface" rồi mới chọn "box".
Thứ 2 : vẽ bằng cách "3Dface" rồi "BOX" thì dùng lệch slice nó báo "No solids select". Muốn dùng lệnh slice thì phải vẽ HCN rồi extrude.
Em xem mấy video trên youtube, hướng dẫn sd autoCAD 2004 thì họ gõ " box" và có thể nhập bình thường 3 thông số mà ko cần qua lệnh "3Dface". Và khi họ vẽ bằng lệnh "BOX" thì slice bình thường.
Có ai có cách khác phục, tư vấn cho em với. Thanks!

Mình không có CAD ở đây nên không biết ra sao, n vì bạn xếp nó vào Lỗi, nên mình thắc mắc 2 điều :
- Trước đây bạn đã thực hiện lệnh này bình thường lần nào chưa ??
- Khi thực hiện lệnh, bạn thử nhấn F2 để copy toàn bộ nội dung khi thao tác lên chăng ?
  • 0

Thành viên nhóm CadMagic.
Mời bạn ghé thăm facebook nhóm - Page viết lisp theo yêu cầu  :
CAD MAGIC