Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
nguoi_mong_du

Autocad 2012 chuyển bản vẽ rất chậm

Các bài được khuyến nghị

Mình sử dụng cad 2012 khi mở nhiều file bản vẽ cad trong một thời gian lâu thì chuyển file bản vẽ rất chậm. Cad bị đơ trong khoảng 3 đến 4 s rất là khó chịu. Hiện tượng này xảy ra trong thời gian gần đây. Bạn nào biết xin chỉ cho mình cách khắc phục.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Mình cũng đang sử dụng cad 2012, lúc mở cad thì đúng là nó sẽ load rất chậm. Nhưng sau khi khởi động cad xong thì cad hoạt động bình thường chứ không có hiện tượng đứng như bạn. Có thể do máy bạn thiếu ram hoặc bạn tắt hết các hiệu ứng màu mè của cad 2012 đi chuyển về classic để cải thiện tốc độ xử lý của cad.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Máy của mình thì không có vấn đề gì. Mình sử dụng chip i5 đời 2011 ram 4g. Ý mình hỏi là lúc đầu mở nhiều bản vẽ thì khi chuyển qua lại giữa các bản vẽ thì bt nhưng sau một thời gian chuyển qua bằng Ctrl+Tab giữa các bản vẽ thì cad lại bị đơ khoảng 3 4s mới sử dụng đc bản vẽ mới.Tình trạng này xảy ra cũng khá lâu mà chưa bít cách khắc phục.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Máy bạn mạnh hơn máy mình nhiều rồi đấy, mình chỉ i3 ram có 2GB mà còn dùng win 7 nữa.

Bạn thử dùng những phần mềm dọn dẹp lại ổ cứng và xắp xếp dữ liệu coi sao.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo