Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
khoacdt1602

Làm sao đè 1 viewport này lên 1 viewport khác?

Các bài được khuyến nghị

khoacdt1602    2

Các bạn cho mình hỏi 1 chút.

Làm sao có thể chèn đè 1 viewport này lên 1 viewport khác? Như hình minh họa

Viewport 1 được chèn đè lên viewport2. Tức là viewport1 sẽ che khuất phần khung ngoài của mình trên viewport2.

Thanks các bạn!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
tinya1225    34

Các bạn cho mình hỏi 1 chút.

Làm sao có thể chèn đè 1 viewport này lên 1 viewport khác? Như hình minh họa

Viewport 1 được chèn đè lên viewport2. Tức là viewport1 sẽ che khuất phần khung ngoài của mình trên viewport2.

Thanks các bạn!

Có nhiều cách làm như ý của bạn. Mình nêu 2 cách đơn jản nhất nhé:

1. Dùng lệnh wipeout vẽ 1 khung bằng viewport 1 bên model để nó che khuất fần đó đi. Sau đó vẽ viewport 1 rùi đặt lên vùng cần đã che kia là ok.

2. Vẽ 2 viewport như bt. Click đúp vào viewport 1 rùi gõ lệnh vsbackgrounds, nhập já trị 0 vào là ok.

• Vote tăng 4

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chào các bác cao thủ của Cadviet, cho mình hỏi với. khi mình vẽ 1 viewport trong layout, rồi sau đó chèn tiếp 1 viewport khác rở ngoài layout của viewport cũ. Có 1 sự cố là khi mình nháy đúp chuột vào viewport 2, thì tỉ lệ bản vẽ trong viewport 1 cũng thay đổi theo.

nhờ các bác chỉ giáo

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
thienchip86    17

Chào các bác cao thủ của Cadviet, cho mình hỏi với. khi mình vẽ 1 viewport trong layout, rồi sau đó chèn tiếp 1 viewport khác rở ngoài layout của viewport cũ. Có 1 sự cố là khi mình nháy đúp chuột vào viewport 2, thì tỉ lệ bản vẽ trong viewport 1 cũng thay đổi theo.

nhờ các bác chỉ giáo

bạn kéo cho cái viewport2 rộng ra khỏi vwp1 sau đó kích đúp vào vwp2 là được thôi mà.,chú ý là click vào phần không giao nhau giữa 2 view nhé bạn,...chúc thành công

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay