Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
lengan

Không thể copy

Các bài được khuyến nghị

Xin lỗi nếu đã có TOPIC này trên diễn đàn. Em đã search nhưng không tìm thấy trên diễn đàn

Em Copy một bản vẽ sang một bản vẽ khác bằng cách Ctrl+C. nhưng không thể dán sang được . Anh em nào biết cách sửa lỗi này mong chỉ giup. Thank anh em.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Thường thường tớ làm, thì sau khi ấn ctrl + C, phải ấn thêm enter nữa

Ko biết có đúng ko :-??

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Thường thường tớ làm, thì sau khi ấn ctrl + C, phải ấn thêm enter nữa

Ko biết có đúng ko :-??

Tớ đã làm theo cách của bạn nhưng không được. Cám ơn bạn nhé.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tớ đã làm theo cách của bạn nhưng không được. Cám ơn bạn nhé.

Trường hợp này mình đã gặp rồi. Có 2 cách giải quyết như sau :

1. Có thể file bạn đang dùng bị lỗi!.Bạn khởi động lại máy sau đó chạy chương trình Autocad chọn File=>Drawing Utilities=> Recover... file dữ liệu của bạn rồi mới thực hiệc lệnh Ctrl+C, Ctrl+V.

2. Bạn tạo 1 block mới bằng lệnh wblock thường dùng và mở block đó ra và thao tác lại các lệnh trên.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Trường hợp này mình đã gặp rồi. Có 2 cách giải quyết như sau :

1. Có thể file bạn đang dùng bị lỗi!.Bạn khởi động lại máy sau đó chạy chương trình Autocad chọn File=>Drawing Utilities=> Recover... file dữ liệu của bạn rồi mới thực hiệc lệnh Ctrl+C, Ctrl+V.

2. Bạn tạo 1 block mới bằng lệnh wblock thường dùng và mở block đó ra và thao tác lại các lệnh trên.

Thank bác SONCAD. Nhân tiện cho em cám ơn bác về vụ chữa bệnh copy lâu bằng lệnh "-scalelistedit"

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ủa ! lệnh "-scalelistedit" là về cái gì vậy ? Tớ dùng Cad2004 mà chương trình báo unknown ! Nói rõ thêm đi bạn

Bạn vào trang này tìm hiểu nhé!Mình có đề cập đến lệnh trên.Nếu bạn xài cad2008 gặp trường hợp trên thì phài đánh chính xác tên lệnh "-Scalelistedit" cho cả bên file cắt và file muốn dán dữ liệu nhé!Rất hiệu quả đấy.

http://www.cadviet.com/forum/index.php?sho...l=scalelistedit

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn vào trang này tìm hiểu nhé!Mình có đề cập đến lệnh trên.Nếu bạn xài cad2008 gặp trường hợp trên thì phài đánh chính xác tên lệnh "-Scalelistedit" cho cả bên file cắt và file muốn dán dữ liệu nhé!Rất hiệu quả đấy.

http://www.cadviet.com/forum/index.php?sho...l=scalelistedit

Bạn Sơn có biết cái bảng "Proxy infomation" hay hiện lên mỗi khi bật cad 2007 lên là gì không vây,3 cái tuỳ chon bên dưới là tn vậy!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo