Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
tycoc

xin hồ sơ testing and commissioning

Các bài được khuyến nghị

chào cả nhà!

mình là dân điện nhưng ở chổ minh làm có làm nước nửa nhưng minh không biết làm hồ sơ nghiệm thu testing commissioning như thế nào cả.

nên mình nhờ anh em trên diển đàn giúp mình với.có thể cho mình xin một cái bộ hồ sơ nghiệm thu testing commissioning của hệ thống cấp thoát nước.

mình cảm ởn rất nhiều !!!!!!!!!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

chào cả nhà!

mình là dân điện nhưng ở chổ minh làm có làm nước nửa nhưng minh không biết làm hồ sơ nghiệm thu testing commissioning như thế nào cả.

nên mình nhờ anh em trên diển đàn giúp mình với.có thể cho mình xin một cái bộ hồ sơ nghiệm thu testing commissioning của hệ thống cấp thoát nước.

chào cả nhà!

Hề hề hề,

Cái thuật ngữ testing commissioning nếu bạn tra trên google sẽ được kết quả là thử nghiệm vận hành

Còn mình thì cứ hiểu theo cái cách chuối nhất là hồ sơ nghiệm thu khi vận hành có đủ tải yêu cầu.

Có thể bạn mới vô làm nên chưa biết cụ thể cần làm những công việc chi. Nhưng chắc chắn đơn vị của bạn đã từng làm và cũng còn lưu trữ một số tài liệu nghiệm thu này. Bạn hãy nói thẳng với xếp và xin mượn vài bộ hồ sơ của các dạng hệ thống cấp thoát nước khác nhau về mà ngâm cứu. Qua đó mình tin là bạn sẽ rút ra được nhiều vấn đề cần phải học hỏi và tìm hiểu thêm về công tác nghiệm thu này.

Từ đó nếu có gì vướng mắc cụ thể bạn hãy post lên chứ hỏi chung chung kiểu này rất khó trả lời do yêu cầu về công tác này ở mỗi đơn vị lại khác nhau bạn ạ. Hơn nữa về tiêu chuẩn đánh giá kết quả của từng đơn vị cũng có những sai biệt nhất định.

Nguyên tắc chung của việc nghiệm thu này là căn cứ vào các thông số kỹ thuật của hệ thống khi thiết kế mà kiểm tra thôi, nhưng cách kiểm và kiểm tra những thông số nào lại tùy theo yêu cầu của mỗi đơn vị. Vậy nên cách tốt nhất là bạn tham khảo các bậc đàn anh trong công việc sẽ hiệu quả hơn bạn ạ.

Chúc bạn vui.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo