Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
duy267

[Lỗi] Không thể edit đối tượng khi kích đúp chuột

Các bài được khuyến nghị

Mình đang sử dụng cad 2007. Gần đây mình muốn edit một số đối tượng như MTEXT, HATCH, BLOCK...bằng cách kích đúp vào đối tượng nhưng phải đến 3 lần thì mới được. Riêng đối tượng BLOCK thì khi kích đúp vào cad đòi phải chọn đúng tên BLOCK. Nhờ anh em trên diễn đàn chì cách khắc phục. Xin cảm ơn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tại dòng Command bạn nhập vào biến DBLCLKEDIT(hoặc PICKFIRST) và cho giá trị bằng 1 là OK !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tại dòng Command bạn nhập vào biến DBLCLKEDIT(hoặc PICKFIRST) và cho giá trị bằng 1 là OK !

Mình đã thử nhưng không được bạn ơi. Cad vẫn cho edit nhưng phải nhấn 3 lần, còn Block thì phải chọn đúng tên. Không biết ai bị trường hợp này chưa nhỉ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình đã thử nhưng không được bạn ơi. Cad vẫn cho edit nhưng phải nhấn 3 lần, còn Block thì phải chọn đúng tên. Không biết ai bị trường hợp này chưa nhỉ?

Ban cài đặt lại AutoCad

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cad của tôi dùng các lệnh copy, move, erase thì chọn đối tượng trước hay sau bấm lệnh bình thường.

Nhưng nếu chọn đối tượng, bấm Ctrl 1 thì đối tượng bị mất chọn. Pickfirst = 1 rồi

Option Selection của tôi như sau:

Cái này sửa như thế nào mọi người nhỉ. Vào Option\Reset vẫn như cũ....

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo