Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
quanghuy181

[Yêu cầu] Lisp xuất ngược tọa độ từ bản vẽ

Các bài được khuyến nghị

ketxu    2.649
(defun c:xtd(/ lay fn lst)
;Free lisp @ketxu
(setq  lay "diemmia")
(cond
(
(and (ssget (list (cons 0 "TEXT")(cons 8 lay)))
  (setq fn (getfiled "Where to save:" "toado" "txt" 1))
)
(vl-load-com)
(vlax-for obj (vla-get-ActiveSelectionSet (vla-get-ActiveDocument (vlax-get-acad-object)))
   	(setq lst (append lst (list (cons (atof (vla-get-TextString obj))(list (vlax-get obj 'InsertionPoint))))))
)
(setq fn (open fn "w"))
(mapcar '(lambda(l)(write-line (vl-princ-to-string (cadr l)) fn))
 (vl-sort lst '(lambda(x y)(< (car x)(car y))))
)
(close fn)
(princ))
)
)

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
phamthanhbinh    3.123
Mình có bản vẽ đã được phun sẵn các điểm. Bây giờ mình muốn xuất ngược lại tọa độ của các điểm để kiểm tra trên Google Earth....http://www.cadviet.c...90_ban_ve_1.dwg

Hề hề hề,

1/- Yêu cầu của bạn trên diễn đàn đã có khá nhiều yêu cầu tương tự. Bạn chịu khó tìm kiếm và dùng thử, nếu thấy có gì chưa hợp ý thì post lên mọi người sẽ giúp.

2/- Nếu bạn muốn có riêng một cái theo ý bạn thì cần trình bày cụ thể hơn. Tỷ như xuất ra thì xuất vào đâu??? Xuất dạng gì??? Và tốt nhất là phải có một cái file thể hiện cái kết quả bạn muốn có thì mọi người mới giúp bạn được. Đầu vào trọc lốc cái bản vẽ còn đầu ra thì chả có chi mà muốn ló lisp thì quá là đánh đố mọi người và làm lãng phí công sức của những người muốn giúp bạn.

Hề hề hề, hy vọng bạn hiểu và hãy cố gắng để trình bày rõ ràng cụ thể cái yêu cầu của bạn. Điều đó sẽ giúp cho những người muốn giúp bạn không phải làm thầy bói xem voi và may ra bạn mới có được cái ưng ý với mình cần.

Chúc bạn vui.

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ketxu    2.649

Cám ơn hai bác nhưng mà cho em hỏi em muốn file xuất ra là *.gdb (garmin GPS Database) có được không ạ? Em gửi file mẫu kèm theo chạy bằng phần mềm MapSoure http://www.cadviet.c...090_so_lieu.rar

Quá muộn rồi bạn ơi :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo