Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
pinkrock

Hỏi cách save bản vẽ CAD thành PDF

Các bài được khuyến nghị

pinkrock    0

Thưa các pac' , mỗi khi cần save bản vẽ thành PDF, em dùng lệnh plot -->Dwg to Pdf.pc3

và được file PDF như hình dưới đây, nhưng nét vẽ và các chữ cái trong bản vẽ thường bị mập lên , đôi khi là nhòe nét .

Xin hỏi các pac' cách em dùng để save file PDF đã đúng chưa ah? có cách nào khác khắc phục tình trạng nét vẽ khi convert sang pdf hay bị nhòe và hiển thị ko đúng độ dày như CAD file ko ah?

THANKS

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
tamgiao1987    3

vẫn chưa ai giúp em ah??? :((

Mình xài chương trình PDF Pro, cứ cài đặt bình thường, khi bạn in bản vẽ Cad chọn máy in là PDF Pro, khi đó sẽ hiện lên cửa sổ, lúc đó bạn lưu file pdf này lại. thế là xong.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
anhduccec    21

Thưa các pac' , mỗi khi cần save bản vẽ thành PDF, em dùng lệnh plot -->Dwg to Pdf.pc3

và được file PDF như hình dưới đây, nhưng nét vẽ và các chữ cái trong bản vẽ thường bị mập lên , đôi khi là nhòe nét .

Xin hỏi các pac' cách em dùng để save file PDF đã đúng chưa ah? có cách nào khác khắc phục tình trạng nét vẽ khi convert sang pdf hay bị nhòe và hiển thị ko đúng độ dày như CAD file ko ah?

THANKS

Plot to PDF cũng giống như khi mình in ra giấy. Chú ý đến khổ giấy, màu nét in...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
pinkrock    0

Chào các pac

em đã cài các phần mềm như các bác giwới thiệu

nhưng vẫn gặp vấn đề khi xuất pdf, nét vẽ bị biến dạng và có cỡ khủng thế này :

Đây là do e ko biết setup plot hay gì ah? mong các pac chỉ dẫn cho em cách setup plot để có thể xuất ra file giống bản vẽ trong model với ah

Thanks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
duy267    7

THANKS

Bạn hãy cài Foxit Phantom Printer hoặc Do pdf làm việc rất nhanh. Cty mình đang xài cái đó.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo