Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
smith14

Cách định dạng đường pline?

Các bài được khuyến nghị

Xin hỏi các bác là mình có thể tạo ra 1 đường pline bằng các hình vuông, hình tròn hay đại loại là hình bất kỳ mà mình tạo ra sẵn đc ko? Xin cảm ơn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Xin hỏi các bác là mình có thể tạo ra 1 đường pline bằng các hình vuông, hình tròn hay đại loại là hình bất kỳ mà mình tạo ra sẵn đc ko? Xin cảm ơn!

Câu hỏi của bạn mang tính tổng quát quá cao nên cũng khó trả lời. Ít nhất thì bạn phải cho biết hết các thông số của đối tượng đó, và y/c bằng 1 ví dụ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Xin lỗi vì câu hỏi của mình có lẽ là ko rõ ràng. ý mình là tạo 1 đường pl dạng như thế này: 0000000000 ( theo kiểu 1 đường pline tạo ra từ các đối tượng đc array vậy) ko biết diễn tả như vậy đã rõ ràng chưa. Mình đang cố để lấy đc 1 ví dụ chính xác hơn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Xin lỗi vì câu hỏi của mình có lẽ là ko rõ ràng. ý mình là tạo 1 đường pl dạng như thế này: 0000000000 ( theo kiểu 1 đường pline tạo ra từ các đối tượng đc array vậy) ko biết diễn tả như vậy đã rõ ràng chưa. Mình đang cố để lấy đc 1 ví dụ chính xác hơn.

Có lẽ ý bạn là rải đối tượng (circle, elip, block...) dọc theo theo 1 đường pline. Cái này trên 4rum đã có.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Theo mình thì bạn muốn đề cập đến việc tạo các dạng đường thì phải. Nghiên cứu MKSHAPE và MKLTYPE xem sao. Dạng đường tạo ra áp dụng được cho môi loại đối tượng nét chứ ko riêng gì pline.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Có lẽ mình hiêểu ý bạn rồi, ý bạn là muốn tạo ra một đường ko phải là nét liền hay những nét có sẵn trong cad như bình thường mà là một đường có hình thù khác bất kỳ ví dụ như đường biên giới phân biệt giữa các quốc gia trên bản đồ hay đường thể hiện đường ray xe lửa,...

Cái này hay lắm đó, có bạn nào biết cách làm thì chỉ anh em với, mình đã từng thấy một anh làm được nhưng ko chú ý (lúc đó bận đi in bản vẽ vô tình thấy)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Có lẽ mình hiêểu ý bạn rồi, ý bạn là muốn tạo ra một đường ko phải là nét liền hay những nét có sẵn trong cad như bình thường mà là một đường có hình thù khác bất kỳ ví dụ như đường biên giới phân biệt giữa các quốc gia trên bản đồ hay đường thể hiện đường ray xe lửa,...

Cái này hay lắm đó, có bạn nào biết cách làm thì chỉ anh em với, mình đã từng thấy một anh làm được nhưng ko chú ý (lúc đó bận đi in bản vẽ vô tình thấy)

Bạn search chữ "LINETYPE" ra 1 đống :lol:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo