Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
dongxd08

tạo sẵn dim và layer?

Các bài được khuyến nghị

dongxd08    0

mỗi lần vẽ cad lại fai tạo dim va layer moi.mấy a cho e hỏi mình tạo sẵn hai bảng này rồi khi nào cần thì đem ra xài có đươc không ah?mong mấy bác giúp e!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Doan Van Ha    2.676

mỗi lần vẽ cad lại fai tạo dim va layer moi.mấy a cho e hỏi mình tạo sẵn hai bảng này rồi khi nào cần thì đem ra xài có đươc không ah?mong mấy bác giúp e!

Đương nhiên là được. Nhưng bạn muốn tạo các Layer và Dim kiểu gì thì phải liệt kê ra chứ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
dongxd08    0

a ha oi em tuong chi co 1 kieu thoi.vd nhu e tao layer tuong ,cot,truc......chon màu và độ lớn....... của nét đó để lần sau khỏi fai tạo lại thôi ma a.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Luxury037    39

Theo mình nghĩ không nhất thiết phải dùng Lisp trong trường hợp này bạn có thể tạo bản vẻ mẫu và lưu ở dạng : Autocad Drawing Template (*.dwt) là được mà. cũng nhanh. :mellow:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
thienla    0

hihi theo mình thì tạo hết các thông số mình cần như kiểu chữ layer v.v... rồi lưu định dạng .dwt sau đó đổi tên acad.dwt ghi đè vô C:\Users\"user name"\AppData\Local\Autodesk\AutoCAD 2008\R17.1\enu\Template là lần sau bật bản mới lên nó tự load thui

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo