Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
ap0ll02009

cần sự giúp đỡ liên quan tới lệnh aline

Các bài được khuyến nghị

xin chào các ace . tình hình là em đang học card nhưng gặp phải vấn đề hóc này mong ace giúp đỡ

sau khi dùng lệnh AL ( cái cửa copy từ bản card khác sang nên chắc là sai tỷ lệ )

Copyof47518c3a_3.jpgnhưng sau khi em đã dùng lệnh SC với tỷ lệ 220/258 thì được kết quả này nhưng nó lại ko khớp với 2 bên cửa47518c3a_3.jpgmong ace giúp em sao cho cái của này vừa khớp với 2 bên tường , thaks all

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Lệnh Al và SCALE chỉ có tác dụng thu và phóng cái đối tượng theo tỉ lệ nhất định.

Trường hợp của bạn mình ví dụ cái cửa có bề ngang là 2 đơn vị bề dọc là 20 đơn vị thì khi phóng lên 20 lần sẽ được cái cửa bề ngang là 40 đơn vị bề dọc là 400 đơn vị . Bạn không thể dùng lệnh AL va SCALE để biến nó thành cái cửa bề ngang là 30 đơn vị bề dọc là 400 đơn vị được. Muốn làm viêcx5 của bạn tìm kiếm sacle theo 1 phương nhé.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

ok t đã sửa đc , thaks u à t hỏi thêm bạn chút nữa . khi t copy cái cửa hay bất cứ cái gì( trong thư viện ) từ file cad này sang file cad khác đều hiển thị duy nhất "speedcad" làm sao để sửa bây h

làm ơn !!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Có cái gì lạ thì cứ copy nó hỏi anh GOOGLE hoặc anh CADVIET tin rằng sẽ có trả lời.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay