Đến nội dung

Hình ảnh

Lỗi cad không hiện hộp thoại Array (chỉ Array thôi) pà kon ạh

• Please log in to reply
4 replies to this topic

#1 quansla

quansla

biết lệnh xclip

• 643 Bài viết
Điểm đánh giá: 224 (khá)

Đã gửi 28 March 2012 - 04:27 PM

tình hình là em mới cài Cad 2012, trình độ thì có hạn nhưng ưa dùng hàng mới lắm ạh, các bác đừng cười em. dạo này em đang tò mò với list và đổi lệnh cad. em có táy máy nghịch cả hai thứ nghịch xong đủ kiểu thì giờ cad của em lệnh tắt thì đổi vô tư với menu express dùng quá là thích luôn ( thanks các bác nhà mình nhiều) còn list thì cũng tự tổng hợp rồi gắn cố định vào cad lun rồi. Nói chung là tuyệt, có điều khi em dùng lệnh Array thì nó chỉ toàn hỏi bằng câu lệnh thôi chứ không còn hiện hộp thoại như trước nữa. Giờ em đang không biết làm thế nào, kể ra thì chỉ mỗi array thì cũng không phải là khó khăn lắm. nhưng mà do phải dùng nhiều lên tức anh ách ý các bác ạh. Lúc trước em xài đổi lệnh đổi lệnh TRIM từ TR thành T, sau đó phải đổ lại MTEXT( mặc định là T) thành TT, hình như là tại làm như vậy mà lệnh TT(MTEXT) khi em gọi nó lên nó bị hệt như array vậy chỉ có đánh comman thui chứ không có hiện soạn thảo như bình thường. Em thử remove cả hai lệnh em tự đổi (thêm vào, chứ hông ghi đề lệnh cũ, vì nghĩ chắc tại trùng tên lệnh tắt) thì lại ngon lành cành đào. Dùng MTEXT bình thường nhưng mà cái vụ Array thì mò hoài không ra, Không lẽ ghi đề file png. khác vào mất bao nhiu công sức hệ thống lệnh cần đổi đang quen dùng rồi. Ai biết thì helf em với. Em xin trân thành cảm ơn ạh
  • 0

#2 Doan Van Ha

Doan Van Ha

biết lệnh adcenter

• CADViet Team
  • 5450 Bài viết
Điểm đánh giá: 2625 (tuyệt vời)

Đã gửi 28 March 2012 - 04:39 PM

tình hình là em mới cài Cad 2012, trình độ thì có hạn nhưng ưa dùng hàng mới lắm ạh, các bác đừng cười em. dạo này em đang tò mò với list và đổi lệnh cad. em có táy máy nghịch cả hai thứ nghịch xong đủ kiểu thì giờ cad của em lệnh tắt thì đổi vô tư với menu express dùng quá là thích luôn ( thanks các bác nhà mình nhiều) còn list thì cũng tự tổng hợp rồi gắn cố định vào cad lun rồi. Nói chung là tuyệt, có điều khi em dùng lệnh Array thì nó chỉ toàn hỏi bằng câu lệnh thôi chứ không còn hiện hộp thoại như trước nữa. Giờ em đang không biết làm thế nào, kể ra thì chỉ mỗi array thì cũng không phải là khó khăn lắm. nhưng mà do phải dùng nhiều lên tức anh ách ý các bác ạh. Lúc trước em xài đổi lệnh đổi lệnh TRIM từ TR thành T, sau đó phải đổ lại MTEXT( mặc định là T) thành TT, hình như là tại làm như vậy mà lệnh TT(MTEXT) khi em gọi nó lên nó bị hệt như array vậy chỉ có đánh comman thui chứ không có hiện soạn thảo như bình thường. Em thử remove cả hai lệnh em tự đổi (thêm vào, chứ hông ghi đề lệnh cũ, vì nghĩ chắc tại trùng tên lệnh tắt) thì lại ngon lành cành đào. Dùng MTEXT bình thường nhưng mà cái vụ Array thì mò hoài không ra, Không lẽ ghi đề file png. khác vào mất bao nhiu công sức hệ thống lệnh cần đổi đang quen dùng rồi. Ai biết thì helf em với. Em xin trân thành cảm ơn ạh

Lệnh array có 2 kiểu gọi: array dùng để gọi dialoge, -array dùng để gọi ở command. Bạn xem lại có đổi nhầm tên không?
  • 1

* Chỉ nên yêu cầu Lisp khi bạn làm việc đó mất cả ngày nhưng họ chỉ viết 1 giờ. Đừng nêu yêu cầu Lisp khi bạn chỉ làm 1 giờ nhưng bắt họ phải mất cả ngày.

* Nhờ viết lisp cũng như đi khám bệnh. Chỉ gởi căn cước và than sắp chết thì không bác sỹ nào cứu sống được.

#3 Tue_NV

Tue_NV

KS Võ Quang Tuệ

• Moderator
  • 4296 Bài viết
Điểm đánh giá: 3804 (đỉnh cao)

Đã gửi 28 March 2012 - 05:26 PM

Lệnh array có 2 kiểu gọi: array dùng để gọi dialoge, -array dùng để gọi ở command. Bạn xem lại có đổi nhầm tên không?

CAD2012 lệnh ARRAY không xuất hiện hộp thoại. Chỉ gọi và đáp ở Command mà thôi
  • 1

#4 Doan Van Ha

Doan Van Ha

biết lệnh adcenter

• CADViet Team
  • 5450 Bài viết
Điểm đánh giá: 2625 (tuyệt vời)

Đã gửi 28 March 2012 - 06:15 PM

CAD2012 lệnh ARRAY không xuất hiện hộp thoại. Chỉ gọi và đáp ở Command mà thôi

Hè! Dùng Cad 2007 mà trả lời đoán mò 2012! Srr chủ TP.
  • 1

* Chỉ nên yêu cầu Lisp khi bạn làm việc đó mất cả ngày nhưng họ chỉ viết 1 giờ. Đừng nêu yêu cầu Lisp khi bạn chỉ làm 1 giờ nhưng bắt họ phải mất cả ngày.

* Nhờ viết lisp cũng như đi khám bệnh. Chỉ gởi căn cước và than sắp chết thì không bác sỹ nào cứu sống được.

#5 quansla

quansla

biết lệnh xclip

• 643 Bài viết
Điểm đánh giá: 224 (khá)

Đã gửi 29 March 2012 - 07:28 AM

http://www.cadviet.c...showtopic=42117

Oa thú thật là em chưa sử dụng chức năng post bài report ở đây lần nào cả, em mới gửi bài viết hôm qua mà hôm nay đã có được hai gợi ý rồi, cứ tưởng phải chờ đến bao giờ cơ. Trước hết em thành thật cảm ơn các bậc tiền bối đã nhiệt tình giúp đỡ em. Em mún cảm ơn lâu rồi mà mạng chập chờn quá(xài 3G vit teo). Em xem kỹ rồi hông phải em đặt nhầm tên lệnh đâu. Giờ em đang nghiêng dần về giả thiết Cad2012 không có hộp thoại với Array các bác ạh. Cũng tại em cài cả 07,10,12 lên mà loạn cả lên nhớ lung tung cả. Thành thật xin lỗi các bác. Cũng mất cả đêm em mày mò cài thêm Cad2012 sang ổ cứng khác dự tính tạo vài file backup lại và chụp ảnh gửi nên. toét hết cả mắt. Sáng nay thế nào gõ đại trong cadviet.com lại thấy topic này http://www.cadviet.c...showtopic=42117 nản kinh hồn. Các bác niệm tình em mới tập tọe tha cho em lần đầu. Dù sao cũng đâu phải em chưa tìm trong diễn đàn đâu, có lẽ từ khóa sai nên tìm hoài không thấy, thành thật xin lỗi mọi người. Em sẽ rút kinh nghiệm ạh. anh Admin đóng gium em topic với ạh
  • 0