Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
vogiandaochich

lấy điểm trên đoạn thẳng,đường thẳng

Các bài được khuyến nghị

các bạn cho mình hỏi,làm thế nào lấy 1 điểm trên 1 đoạn thẳng hoặc đường thẳng mà nó cách gốc đường thẳng,đoạn thẳng 1 đoạn cho trước.

Nếu là đường đó là thẳng thì vẽ 1 circle có tâm là điểm gốc, bán kính là khoảng cách, thì giao là điểm đó.

Nếu là đường cong thì phải dùng lisp thôi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Nếu là đường đó là thẳng thì vẽ 1 circle có tâm là điểm gốc, bán kính là khoảng cách, thì giao là điểm đó.

Nếu là đường cong thì phải dùng lisp thôi.

hehe. hay! nhưng người ta chỉ yêu cầu là đường thẳng hoặc là đoạn thẳng thôi mà anh Hà?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

hehe. hay! nhưng người ta chỉ yêu cầu là đường thẳng hoặc là đoạn thẳng thôi mà anh Hà?

srr, dùng lệnh bạn đề nghị cho nó khoẻ.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

dùng lệnh me là chia đoạn rồi,mình không cần chia đoạn,lấy dấu 1 điêm trên đoạn thôi,mới tập tay nghề kém nhờ mọi người xem có cách gì làm nhanh không,vì bản vẽ của mình số lượng điểm khá nhiều.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

dùng lệnh me là chia đoạn rồi,mình không cần chia đoạn,lấy dấu 1 điêm trên đoạn thôi,mới tập tay nghề kém nhờ mọi người xem có cách gì làm nhanh không,vì bản vẽ của mình số lượng điểm khá nhiều.

Câu hỏi của bạn càng về sau càng... lùng bùng! Tóm lại, bạn post bản vẽ lên, thể hiện chi tiết các y/c trên bản vẽ luôn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình thấy bạn ý hỏi hay mà. Mình cũng tìm cách mà ko dc ( tân binh ^^ ). Ý đơn giản là : vẽ đoạn AB = 10mm. Trên AB làm sao lấy nhanh 1 điểm C sao cho AC = 3mm. Lấy dc thì nhiều cách mà lấy nhanh thì mình cũng tìm cách mà ko được.  Ví dụ vẽ tiếp line AC trên AB vừa vẽ cũng dc điểm này. Bạn nào có cách hay chia sẻ với ^^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo