Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
anhthuxd

Hướng dẫn sử dụng CAD trên Mac Os

Các bài được khuyến nghị

anhthuxd    0

Dear all,

Em vừa cài xong cad 2013 trên mac, tuy nhiên e vẫn chưa sử dụng quen cũng như một số tuỳ biến chưa thành thạo. Ai có kinh nghiệm về sử dụng CAD trên mac thì chỉ giáo cho em với.

Thanks all.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Cái này hơi khó vì có lẽ quá ít người sử dụng CAD trên Macbook. Thôi bạn cứ nghịch dần dần nhé :D

cho hỏi là:các cty thiet kế,sau khi tính thép ra rôi,để có được bản vẽ thép thì thường là vẽ mới từ đầu hay là,có 1 file chuẩn rồi edit lại.Lúc mình làm LV tốt nghiệp toàn edit...kk

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
tigervacat    0

Dear all,

Em vừa cài xong cad 2013 trên mac, tuy nhiên e vẫn chưa sử dụng quen cũng như một số tuỳ biến chưa thành thạo. Ai có kinh nghiệm về sử dụng CAD trên mac thì chỉ giáo cho em với.

Thanks all.

Hi bạn mình hỏi bạn một chút nhé

giờ macbook ko co o cung sao cai dc

bạn chi minh voi

cach cai cad thi ntn chi luôn minh nhé

cám ơn bạn nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
socker    5

em đang dùng thì thấy bình thường như windows vậy, chưa có khó khăn gì trong lệnh cả, chỉ có khó khăn với cái font shx thì đã tìm ra cách cài rồi.

Cụ thể như sau :

1. Chọn Autocad trong Applications

2. Chọn Contents

3. Chọn Resources

4. Chọn font

5. Chọn shx

6. Copy các font shx vô đây.

Mọi thứ đang tìm hiểu thêm.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
cungkeng    0

Trước mình hay dùng cad trên Win và quen với giao diện classic, nhưng bây giờ khi cài cad 2013 trên macbook thì tìm mãi không biết cách chuyển từ giao diện Ribbon sang classic để làm việc cho thuận lợi, mặc dù đã gỡ ra cài lại theo bản full. Bạn nào biết thì giúp mình. Tks!

PS: ngoài ra mình cũng không thấy menu Express như các bản cad trên win, nhờ cao thủ nào chỉ giúp

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hiennt_px    0

Làm sao chuyển giao diện Ribbon thành Classic giống Autocad 2007 trong Autocad 2013 trên Máy Macbook vậy mà tìm hoài không được, mong các bạn giúp đỡ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
dotrong.nd    0

Các bác cho e đào mộ tí. Hiện e cũng mới sử dụng mac. Bác nào có thành thạo cad trong mac thì hướng dẫn ae với. Có cách nào thay đổi giao diện cad trong mac về quen thuộc như win được không nhỉ? Em tìm mãi không thấy.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo