Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
Van Khương

Bị lỗi khi cài đặt lại Cad 2012 - Mọi người chỉ giùm!

Các bài được khuyến nghị

Bác nào mà bị lỗi cài cad 2012 như chủ thớt thì các bác làm như sau, chắc chắn là được:

Bước 1: Tải phần mềm gỡ Perect Uninstaller: Link:http://thegioitinhoc.vn/tien-ich/61892-perfect-uninstaller-6-3-3-9-incl-serial.htm

Bước 2: Cài đặt xong cái Perect Uninsataller thì các bác bật lên thì bác tích vào ô " Show windows Installer" thì các bác sẽ thấy dotnetFX4.5, các bác gỡ cái này ra, rồi cài về 4.0: http://download.microsoft.com/download/9/5/A/95A9616B-7A37-4AF6-BC36-D6EA96C8DAAE/dotNetFx40_Full_x86_x64.exe.

Bước 3: Cài Cad 2012 như thường.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Lối đó là do bạn cài đặt Net Framewwork khong đúng phiên bản , Lưu ý Auto Cad 2012 chỉ chạy trên Net Framewwork 4 kèm theo Setup đính kèm nhé !

bạn remover toàn bộ phiên bản Net Framewwork trên máy rồi cài lại bình thường

Khi Autocad báo lỗi như vậy tiếp là bạn vẫn chưa remove hết Net Framewwork 

Chúc bạn mm !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tình hình là trước kia em có cài cad bản 2012 và đã dùng được một thời gian, nhưng dạo gần đây nó thường xuyên báo lỗi khi khởi động nên em đã dùng uninstall để gỡ bỏ, nhưng sau khi cacif đặt lại thì nó lại gặp lỗi như thế này, em đã tìm kiếm rất nhiều ở trên mạng nhưng không thể khắc phục được.

Đây là hình ảnh em tiến hành cài đặt lại:

Máy bạn đang dùng phiên bản cao hơn Net Framework4.0 nhé. yêu cầu vào gỡ Net Framework đó ra tùi cài lại bình thường nhé. mình từng bị và đã xử lý ok.

chúc bạn thành công

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tình hình là trước kia em có cài cad bản 2012 và đã dùng được một thời gian, nhưng dạo gần đây nó thường xuyên báo lỗi khi khởi động nên em đã dùng uninstall để gỡ bỏ, nhưng sau khi cacif đặt lại thì nó lại gặp lỗi như thế này, em đã tìm kiếm rất nhiều ở trên mạng nhưng không thể khắc phục được.

Đây là hình ảnh em tiến hành cài đặt lại:

Máy bạn đang dùng phiên bản cao hơn Net Framework4.0 nhé. yêu cầu vào gỡ Net Framework đó ra tùi cài lại bình thường nhé. mình từng bị và đã xử lý ok.

chúc bạn thành công

Namluu nói chuẩn. gỡ NF bản cao hơn đi là xong.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo